- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 9 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ปตท.สผ.ชวนเยาวชนสร้างปรากฏการณ์“เปลี่ยนเพื่อโลก” ในPTTEP Teenergy Camp ปีที่ 5
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/06/Teenergy.jpg)
บริษัท ปตท.สำรวจและผลิตปิโตรเลียม จำกัด (มหาชน) หรือ ปตท.สผ.เปิดโครงการ PTTEPTeenergy ปีที่ 5ตอน“เปลี่ยนเพื่อโลก – Change for Climate”ชวนนักอนุรักษ์วัยใสระดับชั้นม.ปลายทั่วประเทศอายุไม่เกิน 18 ปี เข้าร่วมค่ายอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมใน 4 ภาคทั่วประเทศ เพื่อเรียนรู้และปลูกจิตสำนึกการอนุรักษ์ทรัพยากรธรรมชาติและสิ่งแวดล้อมจากอาจารย์และนักวิชาการผู้เชี่ยวชาญพร้อมเวิร์กช็อปท่ามกลางห้องเรียนธรรมชาติ และนำความรู้มาสร้างสรรค์โครงงานอนุรักษ์สิ่งแวดล้อมผ่านแนวคิดนวัตกรรมสีเขียวสร้างปรากฏการณ์เปลี่ยนเพื่อโลก ด้วยทุนสนับสนุนแก่น้องที่ชนะการประกวดโครงงานกว่า 100,000 บาทน้องๆภาคใต้และภาคเหนือสามารถสมัครร่วมเข้าค่ายได้ตั้งแต่วันนี้จนถึง30มิถุนายน 2561สำหรับน้อง ๆ ภาคกลางและภาคอีสาน รอติดตามข้อมูลการรับสมัครได้เร็วๆ นี้
ดาวน์โหลดใบสมัครและติดตามรายละเอียดได้ที่เฟซบุ๊กPTTEP TeenergyCamp หรือ https://www.pttep.com/th/Newsandnmedia/News/2018PTTEPTeenergy.aspx สอบถามข้อมูลโทร. 085 816 2123
You must be logged in to post a comment Login