- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 11 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
จิฟฟี่ร่วมรณรงค์ลดขยะด้วยแคมเปญงดรับถุงพลาสติก รับคะแนน PTT Blue Card คูณ 3 เท่า
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/06/EDM_No-Plastic-Bag.jpg)
นายสมยศ คงประเวชกรรมการผู้จัดการ บริษัท ปตท.บริหารธุรกิจค้าปลีก จำกัดผู้บริหารสถานีบริการน้ำมันปตท. และร้านสะดวกซื้อจิฟฟี่กว่า 150 สาขากล่าวถึงปัญหาขยะพลาสติกในประเทศไทยที่ทำลายสภาพแวดล้อมทางธรรมชาติโดยเฉพาะอย่างยิ่งสิ่งแวดล้อมทางทะเลที่เป็นปัญหาหลักในตอนนี้ ซึ่งส่วนใหญ่มาจากขวดน้ำพลาสติกและถุงพลาสติกโดยทั่วไป ดังนั้นจิฟฟี่จึงขอเป็นส่วนหนึ่งในการช่วยสร้างจิตสำนึกรักษาสิ่งแวดล้อมให้คงอยู่ต่อไป โดยจัดแคมเปญรณรงค์การงดรับถุงพลาสติกช้อปปิ้งทุกครั้งที่มาซื้อสินค้าโดยลูกค้าที่ไม่รับถุงพลาสติกจะได้รับคะแนนสะสม PTT Blue Card จำนวน 3 เท่าจากปกติ ทั้งนี้คาดว่าจะช่วยลดจำนวนถุงพลาสติกได้มากถึง 2 ล้านใบต่อเดือน หรือ 24 ล้านใบต่อปี และคอยพบกับแคมเปญดีๆ ในวันที่ 25 มิถุนายนนี้ที่ร้านจิฟฟี่ทุกสาขา จิฟฟี่ยังเห็นความสำคัญการลดใช้แก้วน้ำพลาสติกด้วยการมีกระบอกน้ำจิฟฟี่จำหน่ายหลากหลายรูปแบบที่สามารถนำกลับมาเติมน้ำได้ในครั้งต่อไป(Refill)ที่ร้านจิฟฟี่ทุกสาขา
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมหรือติดตามข่าวสารและสิทธิพิเศษต่างได้ที่ www.pttrm.comและ https://www.facebook.com/jiffythailand
You must be logged in to post a comment Login