- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 11 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
มิวเซียมสยาม ชวนเวิร์กช็อปออกแบบ“คาแรคเตอร์”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/06/mice.jpg)
มิวเซียมสยามเชิญผู้สนใจร่วมกิจกรรม เวิร์กช็อป “แปลงร่าง! : จับความเชื่อไทย ใส่คาแรคเตอร์ดีไซน์!”โดย คุณธนวัฒน์ มุนินทร์นิมิตต์ นักออกแบบคาแรคเตอร์ดีไซเนอร์ที่โด่งดังไกลถึงต่างแดน โดยกิจกรรมดังกล่าวผู้เข้าร่วมจะได้สนุกกับการถอดรหัสปกรณัมไทย และต่างประเทศ ผ่านการออกแบบตัวละครหรือ “คาแรคเตอร์” ซึ่งสะท้อนความเชื่อมโยงด้านความเชื่อ และศาสนาสอดแทรกกรณีศึกษาจากงานออกแบบในวัฒนธรรมป็อป (Pop Culture) ที่ตอบรับตลาดงานออกแบบร่วมสมัยทั้งนี้ กิจกรรมดังกล่าว มีกำหนดจัดขึ้นในวันเสาร์ที่ 30 มิถุนายน 2561เวลา 13.00 – 16.00 น. ณ ห้องนิทรรศการหมุนเวียน 1 มิวเซียมสยาม ท่าเตียน กรุงเทพฯ โดยไม่มีค่าใช้จ่ายสอบถามข้อมูลเพิ่มเติมได้ที่หมายเลขโทรศัพท์ 02-225-2777 ต่อ 406หรือเข้าไปที่ www.museumsiam.org
You must be logged in to post a comment Login