- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 21 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
“นพพล” ตั้งเป้าพา “ช้างศึกU19” เก็บชัยจาก สปป.ลาว ในศึกชิงแชมป์อาเซียน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/07/001.jpg)
นพนพ ละครพล ผู้รักษาประตูจอมหนึบทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ตั้งเป้าพัฒนาฝีมือในการเซฟประตูของตัวเองให้ดียิ่งขึ้นกว่าเดิม และขอพาทีมเก็บชัยชนะจาก สปป.ลาว ในการแข่งขันฟุตบอลชิงแชมป์อาเซียน รอบแบ่งกลุ่ม นัดที่สองของสาย เอ ให้ได้
พลพรรค “ช้างศึก U19” ประเดิมสนามในศึกชิงแชมป์อาเซียน 2018 โดยเสมอกับ เวียดนาม ไปแบบไร้สกอร์ ซึ่่ง “โจนัส” นพพล ละครพล ได้กล่าวว่า “เกมเมื่อวานนี้ถือว่าเป็นงานยาก เราพยายามเจาะเข้าไปทำประตู แต่ยังทำได้ไม่ดีพอ ดังนั้นเราต้องกลับมาแก้ไขจุดบกพร่องและพัฒนาทีมให้ดียิ่งขึ้นสำหรับเกมนัดต่อไป”
“ส่วนฟอร์มการเล่นของผมเองเมื่อวานนี้ก็ถือว่าเป็นที่น่าพอใจ หลังจากช่วยเซฟประตูช่วยทีมได้หลายครั้ง และแต่ว่าผมต้องทำงานหนักและพยายามทำหน้าที่ให้ดียิ่งขึ้นต่อไป”
“เกมหน้ากับ สปป.ลาว ถือเป็นเกมที่สำคัญนัดหนึ่งสำหรับเรา พวกเราต้องเอาชนะให้ได้ ส่วนเป้าหมายครั้งนี้ยังเหมือนเดิมคือการคว้าแชมป์ ก็ฝากถึงแฟนบอลชาวไทยช่วยส่งกำลังใจให้ทีมชาติไทยU19 กันเยอะๆ นะครับ เราจะทำให้เต็มที่และคว้าแชมป์กลับประเทศไทยให้ได้” ผู้รักษาประตูจาก บุรีรัมย์ ยูไนเต็ด กล่าวปิดท้าย
สำหรับโปรแกรมการแข่งขันฟุตบอลรุ่นอายุไม่เกิน 19 ปี ชิงแชมป์อาเซียน 2018 รอบแบ่งกลุ่มนัดที่สองของสาย เอ ทีมชาติไทย ลงสนามพบกับ สปป.ลาว ในวันที่ 3 กรกฏาคม 2561 ที่สนามโจโก ซามูโดร สเตเดียม เวลา 15.30 น.
You must be logged in to post a comment Login