- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 13 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
เครือสหพัฒน์ จับมือเอเจนซี่และสื่อยักษ์ใหญ่ของญี่ปุ่นผลิตนิตยสาร “มิกเกะ”พร้อมจัดโครงการ “Bellmark”ส่งเสริมการศึกษาไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/07/Mikke.jpg)
นายบุณยสิทธิ์ โชควัฒนา (กลาง) ประธานเครือสหพัฒน์นายวิชัย กุลสมภพ (ซ้าย) กรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท สหพัฒนาอินเตอร์โฮลดิ้ง จำกัด (มหาชน) พร้อมด้วย Mr.TakashiHorie(ที่ 2 จากขวา) Corporate Officer,General Manager, Media LabAsahi Shimbun Companyผู้ผลิตสื่อที่ทรงอิทธิพล 1 ใน 3 ของญี่ปุ่น และ Mr.Hiroshi Yamamoto(ที่ 2 จากซ้าย) Corporate Officer,Hakuhodo Incorporatedเอเจนซี่โฆษณาชั้นนำของญี่ปุ่น ร่วมลงนามในสัญญาความร่วมมือโครงการMikke Projectand Bellmark Activity เพื่อผลิตนิตยสารมิกเกะฉบับภาษาไทยที่มีเนื้อหาเกี่ยวกับวิทยาศาสตร์ เทคโนโลยี และสิ่งแวดล้อม แจกฟรีไปยังโรงเรียนในประเทศไทย และจัดทำโครงการ Bellmarkเพื่อสนับสนุนการศึกษาไทย ด้วยการช่วยเหลือจัดหาอุปกรณ์การเรียนการสอนให้แก่โรงเรียนที่เข้าร่วมโครงการ โดยพิธีลงนามครั้งนี้จัดขึ้นในงานสหกรุ๊ปแฟร์ ครั้งที่ 22 @ ไบเทค บางนา เมื่อเร็วๆนี้
You must be logged in to post a comment Login