- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
เจ้าหนู ศอ.ปส.ย.ภาค 1 แชมป์โต๊ะเล็กต้านยา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/07/aa1.jpg)
เจ้าหนูนักเตะ ศอ.ปส.ย.ภาค 1 ฟอร์มเหนียวแน่น เอาชนะ ศอ.ปส.ย. ภาค 4 ไปด้วยการจุดโทษ 4-3 ประตู หลังจากในเวลาเสมอ 2-2 พร้อมคว้าแชมป์ ฟุตซอลเยาวชน ศอ.ปส.ย. รอบชิงชนะเลิศระดับประเทศ ไปครอง ที่ อาคารเฉลิมราชสุดากีฬาสถาน เมื่อวันที่ 8 กรกฏาคม 2561
สำนักงาน ป.ป.ส.(คณะกรรมการป้องกันและปราบปรามยาเสพติด) ร่วมกับ ศูนย์อำนวยการประสานงานป้องกัน และแก้ไขปัญหายาเสพติดภาคเยาวชน(ศอ.ปส.ย.) หรือ The Coordinating Center of Youths against Drugs Organization of Thailand ( C.Y.D.O.T) จัดการแข่งขันฟุตซอลเยาวชน ศอ.ปส.ย. รอบชิงชนะเลิศระดับประเทศ หรือ C.Y.D.O.T.CUP (ไซ ดอท คัพ) ขึ้น เพื่อส่งเสริมให้เครือข่ายเยาวชนต่อต้านยาเสพติด
โดยมี นายศิรินทร์ยา สิทธิชัย เลขาธิการ ป.ป.ส. เป็นประธานในพิธีปิดพร้อมมอบรางวัลถ้วยเกียรติยศ จาก พล.อ.อ.ประจิน จั่นตอง รองนายกรัฐมนตรี และ รมว.กระทรวงยุติธรรม มีทีมเข้าแข่งขันซึ่งเป็นตัวแทนจากทั้ง 10 ภาค
สรุปผลแข่งขัน ทีมชนะเลิศได้แก่ ศอ.ปสย.ภาค 1 ชนะจุดโทษ ศอ.ปสย.ภาค 4 ไปอย่างสนุก ด4-3 หลังจากเสมอในเวลา 2-2
ส่วน รองอันดับ 3 ได้แก่ ศอ.ปส.ย.ภ.8 ชนะ ศอ.ปส.ย.กทม. ด้วยการดวลจุดโทษ 6-5 ประตู ขณะที่ ผลฟุตซอลนัดพิเศษ ทีมผู้บริหาร สนง.ปปส.เสมอกับ ทีมดาราช่อง 7 สี 3-3 ประตู
You must be logged in to post a comment Login