- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
โค้ชโย่ง นำทัพ ช้างศึกเตรียมเอเชียนเกมส์ ซ้อมก่อนอุ่นเครื่องกับ ฮ่องกงU23
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/07/0021-300x336.jpg)
วรวุธ ศรีมะฆะ หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยชุดเตรียมเอเชียนเกมส์และโอลิมปิกส์ นำลูกทีมลงฝึกซ้อมเพื่อเตรียมความพร้อมก่อนลงอุ่นเครื่องนัดพิเศษพบกับทีมชาติฮ่องกง U23 ในวันพรุ่งนี้
วันที่ 16 กรกฎาคม 2561 เวลา 16.00 น. ณ สนามหญ้าจริงศูนย์พัฒนาศักยภาพกีฬาฟุตบอล มหาวิทยาลัยกรุงเทพธนบุรี วรวุธ ศรีมะฆะ หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยชุดเตรียมเอเชียนเกมส์และโอลิมปิกส์ นำลูกทีมลงฝึกซ้อมเพื่อเตรียมความพร้อมก่อนมีโปรแกรมอุ่นเครื่องนัดพิเศษพบกับทีมชาติฮ่องกง U23 ที่สนามบุญยะจินดา โดยการฝึกซ้อมใช้เวลาประมาณ 1 ชั่วโมง 30 นาที
หลังการฝึกซ้อม “โค้ชโย่ง” ได้ให้สัมภาษณ์ว่า “วันนี้เราเป็นการฝึกซ้อมเป็นวันแรก เด็กอยู่ในสภาพที่สมบูรณ์ แต่บางคนต้องเข้ารับการฟื้นฟูร่างกาย เพราะเล่นเกมลีกมาเมื่อสุดสัปดาห์ แต่คิดว่าพรุ่งนี้ทุกคนน่าจะพร้อมลงสนามครับ”
“เกมอุ่นเครื่องนัดนี้ เราอยากให้เด็กได้ลงสนาม เราจะดูสปีดบอลและการเคลื่อนที่ของนักเตะ นอกจากนี้ผมอยากให้เด็กคิดเร็วเมื่อสถานการณ์ที่กดดัน ส่วนผลการแข่งขันนั้นเป็นเรื่องรอง”
“การที่ เกาหลีใต้ เขาส่งชื่อ ซอน เฮือง มิน มาเล่นในเอเชียนเกมส์ ครั้งนี้ผมว่าเป็นเรื่องที่ดี เพราะเขาเป็นนักเตะระดับพรีเมียร์ลีก หากเรามีโอกาสได้เจอเกาหลีใต้ ผมคิดว่านักเตะเราจะได้ประสบการณ์จากเขา อีกอย่างผมคิดว่ามันเป็นการสร้างสีสันของการแข่งขันในครั้งนี้ครับ”
สำหรับทีมชาติไทยชุดปรีเอเชียนเกมส์และโอลิมปิกส์ จะทำการแข่งขันฟุตบอลนัดพิเศษ กับ ทีมชาติฮ่องกง รุ่นอายุไม่เกิน 23 ปี ที่สนาม บุญยะจินดา ในวันที่ 17 กรกฎาคม 2561 เวลา 17.00 น.
You must be logged in to post a comment Login