- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
เปิดการแข่งขันโกลบอลชิงแชมป์ประเทศไทยครั้งที่ 10
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/07/1I7A7502-300x200.jpg)
ดร.สุวรรณ จูทะสมพากร ผู้อำนวยการศูนย์พัฒนาสมรรถภาพคนตาบอดปากเกร็ด เป็นประธานเปิดการแข่งขันโกลบอลชิงแชมป์ประเทศไทยครั้งที่ 10 วันที่ 24 – 26 กรกฎาคม 2561 ณ ศูนย์พัฒนาสมรรถภาพคนตาบอดปากเกร็ด จังหวัดนนทบุรี
โดยนายสุธน จิตร์มั่นนายกสมาคมกีฬาคนตาบอดแห่งประเทศไทย กล่าวว่า วัตถุประสงค์ของการแข่งขันฯ ดังต่อไปนี้ 1. เพื่อส่งเสริมการเล่นกีฬาโกลบอลในประเทศไทยให้แพร่หลาย 2. เพื่อยกระดับและปรับปรุงมาตรฐานในการเล่นกีฬาโกลบอลของประเทศไทยให้สูงขึ้น3. เพื่อเป็นการเฟ้นหานักกีฬาโกลบอลหน้าใหม่ในการเตรียมทีมเข้าร่วมการแข่งขันในระดับนานาชาติที่จะมีขึ้นในอนาคตในการแข่งขันฯ ครั้งนี้ มีคณะนักกีฬาและเจ้าหน้าที่เข้าร่วมการแข่งขันรวม 16 ทีม เป็นทีมชาย 12 ทีม และทีมหญิง 4 ทีมโดยมีเงินรางวัลการแข่งขัน คือ ทีมชนะเลิศอันดับ 1 เงินรางวัล 20,000 บาท ทีมชนะเลิศอันดับ 2 เงินรางวัล 15,000 บาททีมชนะเลิศอันดับ 3 เงินรางวัล 10,000 บาท และในการจัดการแข่งขันฯ ครั้งนี้ ได้รับความร่วมมือและการสนับสนุนจาก ศูนย์พัฒนาสมรรถภาพคนตาบอดปากเกร็ด , บริษัทบุญรอดบริวเวอรี่ จำกัด, สมาคมคนพิการผู้ค้าสลาก ประเทศไทย, มูลนิธิส่งเสริมช่วยผู้ด้อยโอกาสและคนพิการ
You must be logged in to post a comment Login