- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
อำนวย-จักรินทร์คว้าชัยเปิดขนไก่คนพิการ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/07/IMG_3638-300x200.jpg)
การแข่งขันกีฬาแบดมินตันคนพิการ รายการ ไทยแลนด์ พารา แบดมินตัน อินเตอร์เนชั่นแนล 2018 ที่อินดอร์สเตเดียม หัวหมาก กกท.เมื่อวันที่ 25 ก.ค.เป็นการแข่งขันวันแรก โดยมีพิธีเปิดการแข่งขันอย่างเป็
สำหรับการแข่งขันรายการนี้ เป็นการแข่งขัน เพื่อเก็บคะแนนสะสมเพื่อจัดอันดั
นอกจากนี้ยังมีวัตถุประสงค์เพื่
สำหรับผลการแข่งขันวันแรก นักกีฬาไทยเดินหน้าเก็บชัยชนะ ในประเภทคู่ผสม WH1- WH2 ดับบลิวเอช 1-ดับบลิวเอช 2 อำนวย เวชวิฐาน นักกีฬาแบดมินตันคนพิการมือ 1 ของโลก 2 รายการ ประเภทคู่ผสม และหญิงคู่ ระดับความพิการ WH1- WH2 ดับบลิวเอช 1-ดับบลิวเอช 2 และเจ้าของรางวัล Player of the Year เพลเยอร์ ออฟ เดอะ เยียร์2017 ของสหพันธ์แบดมินตันโลก พร้อมด้วย จักรินทร์ หอมหวล มือวางอันดับ 1 ของรายการเปิดสนามเอาชนะ ริคคอร์เนล เฮลล์มานด์ – เอลเก รอนเกน (เยอรมัน) 21-10, 21-12
ส่วน ดำเนิน จันทร์ทอง – สุจิรัตน์ ปุกคำ มือวางอันดับ 3 ของรายการ เอาชนะ อามิร์ เลวี – นีนา โดโรเดทสกี(อิสราเอล) 21-13, 21-11
สำหรับการแข่งขันในวันต่อไป เริ่ม แข่งขันเวลา 09.00 น.เป็นต้นไป
You must be logged in to post a comment Login