- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 21 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ออมสินเปิดตัวกิจกรรม “ออมสินดูแลรุ่นพี่ Be Healthy & Happy”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/gab1-300x200.jpg)
นายชาติชาย พยุหนาวีชัย ผู้อำนวยการธนาคารออมสิน เป็นประธานเปิดตัวกิจกรรม “ออมสินดูแลรุ่นพี่ Be Healthy & Happy” ซึ่งเป็นกิจกรรมส่งเสริมสุขภาพและสร้างเครือข่ายให้กับผู้สูงวัยหรือรุ่นพี่ โดยธนาคารออมสินจะเข้าไปมีส่วนร่วมและสนับสนุนกิจกรรมต่างๆของผู้สูงวัยอย่างใกล้ชิดมากขึ้น ทั้งด้านสุขภาพ สันทนาการและกิจกรรมหลากหลายรูปแบบที่สอดคล้องกับ Life Style และความต้องการของผู้สูงวัยผ่านชมรมหรือชุมชนผู้สูงวัย ทุกสวนสาธารณะหรือชุมชนหลักทั่วประเทศ จะมีน้องออมสินเข้าไปร่วมกิจกรรมและดูแลรุ่นพี่ให้ดำเนินชีวิตได้อย่างมีคุณภาพ สุขภาพดี และมีความสุข พร้อมเชิญชวนสมัครเป็นสมาชิก “GSB Healthy & Happy Society” สร้างเป็นเครือข่ายสังคมโซเซียลเน็ตเวิร์คผู้สูงวัยรองรับการก้าวเข้าสู่สังคมผู้สูงวัยของประเทศไทย สานต่อนโยบาย “ธนาคารผู้สูงวัย” เริ่มสตาร์ทที่สวนลุมพินีเป็นแห่งแรก ณ สวนลุมพินี กรุงเทพฯ
You must be logged in to post a comment Login