- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 21 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
โครงการส่งความรู้ สร้างความสุข
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/ra-300x336.jpg)
แพร- ระริน อุทกะพันธุ์ปัญจรุ่งโรจน์ บอสใหญ่ อมรินทร์ พริ้นติ้งแอนด์พับลิชชิ่ง จำกัด (มหาชน) ผู้เติบโตมากับสิ่งพิมพ์ และเห็นคุณค่าของการอ่านเสมอ อยากให้เด็กไทยรักการอ่าน จัดกิจกรรมเพื่อสังคมยิ่งใหญ่ในรอบปี ส่งเสริมเด็กไทย ให้อ่านกันวันละ 15 นาทีเพื่อการเรียนรู้ และเติบโตอย่างมีคุณภาพ ผ่านโครงการ “ส่งความรู้ สร้างความสุข” ส่งหนังสือชุดความรู้ พร้อมชั้นวางกว่า 1,000 เล่ม โดยการสนับสนุนของ บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) กระทรวงศึกษาธิการ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยเริ่มส่งมอบหนังสือในโครงการให้กับโรงเรียนที่เข้าร่วม ไปตั้งแต่เดือนมิถุนายนที่ผ่านมา และดำเนินการ ส่งมอบต่อ อีก กว่า 52 โรงเรียน ทั่วประเทศ
ติดตามโครงการ`ส่งความรู้ สร้างความสุข’ได้ที่ The Happy Read .comและทาง Facebook The Happy Read
You must be logged in to post a comment Login