- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 23 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
อายิโนะโมะโต๊ะ ร่วมกระตุ้นเศรษฐกิจไทยในงาน”Thailand Industry Expo 2018″
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/ryi1-300x200.jpg)
เมื่อเร็วๆ นี้ มร.ทะคากิ อะระชิดะ(กลาง) รองกรรมการผู้จัดการใหญ่ บริษัท อายิโนะโมะโต๊ะ (ประเทศไทย) จำกัดพร้อมด้วยคณะผู้บริหารระดับสูง ได้เข้าร่วมพิธีเปิดงาน “Thailand Industry Expo 2018” ซึ่งจัดโดยกระทรวงอุตสาหกรรม ภายใต้แนวคิด “เปลี่ยนเพื่อปรับ…ยกระดับอุตสาหกรรมไทย” โดยมี พลเอก ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรี เป็นประธานในพิธีเปิดงาน กล่าวปาฐกถาพิเศษให้กับหน่วยงานทั้งภาครัฐและเอกชนที่ร่วมออกบูธและนำเสนอนวัตกรรมใหม่ๆเพื่อขับเคลื่อนอุตสาหกรรมไทยไปสู่ไทยแลนด์ 4.0 ณ อาคารชาเลนเจอร์ 2-3 ศูนย์การแสดงสินค้าและการประชุม อิมแพ็ค เมืองทองธานี
ในงานนี้ “อายิโนะโมะโต๊ะ” ได้ร่วมออกบูธจำหน่ายสินค้าในราคาพิเศษพร้อมจัดโปรโมชั่นต่างๆมากมายให้กับผู้ที่มาร่วมงาน เพื่อช่วยบรรเทาปัญหาค่าครองชีพแก่ประชาชน และสนับสนุนนโยบายภาครัฐในการร่วมกระตุ้นเศรษฐกิจและส่งเสริมให้คนไทยใช้ของไทย โดยครั้งนี้ ได้รับเกียรติจาก พลเอก ประยุทธ์ จันทร์โอชา นายกรัฐมนตรีและ พสุ โลหารชุน ปลัดกระทรวงอุตสาหกรรมพร้อมคณะ ร่วมเยี่ยมชมผลิตภัณฑ์ณ บูธอายิโนะโมะโต๊ะ ด้วยเช่นกัน
You must be logged in to post a comment Login