- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 22 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
แนวร่วมสนับสนุนการป้องกันและปราบปรามการค้ามนุษย์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/pma1-300x173.png)
ความสำเร็จของงาน มหกรรม Thailand Social Expo 2018 ที่ผ่านมา คือ ความสามารถในการสร้างความสนใจจากภาคประชาชน และการสร้างแนวร่วมในการแก้ปัญหา ซึ่งพม. ประกาศศักยภาพการดำเนินงานให้ประชาชน ตลอดจน ภาคีเครือข่ายได้เป็นแนวร่วม ซึ่งในประเด็นของมาตรการที่แก้ปัญหาการค้ามนุษย์ เป็นหนึ่งในเนื้องานที่ประชาชนให้ความสนใจมากเป็นพิเศษโดยเฉพาะกิจกรรมการต่อต้านการค้ามนุษย์ของกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ที่มุ่งเน้นให้ประชาชนได้รับความรู้และร่วมกันต่อต้านการค้ามนุษย์ร่วมกัน
สิ่งที่สะท้อนอย่างเด่นชัด คือ ผลจากการเข้าชมงานมหกรรม Thailand Social Expo 2018 ที่เสร็จสิ้นไป เป็นการแสดงผลงานทางด้านสังคมของรัฐบาลในงานมหกรรมทางด้านสังคมครั้งแรกในประเทศไทย และประชาชนให้ความสนใจเข้าร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก เช่นเดียวกันกับที่บูธกิจกรรมของการต่อต้านการค้ามนุษย์ ของกระทรวงการพัฒนาสังคมและความมั่นคงของมนุษย์ ที่แน่นการให้ความรู้และตระหนักถึงความสำคัญในการร่วมกันต่อต้านการค้ามนุษย์ เนื่องจากสถิติการค้ามนุษย์มีเพิ่มมากขึ้นในทุกๆ ปี โดยภายในศูนย์การเรียนรู้การต่อต้านการค้ามนุษย์จะมีการแสดงข้อมูลที่เกี่ยวข้องกับข้อมูลสถานการณ์การค้ามนุษย์ในประเทศไทย โดยรูปแบบการแสวงหาผลประโยชน์และการเปรียบเทียบข้อมูลการค้ามนุษย์ กับการลักลอบเข้าเมือง ข้อมูลการปราบปรามกฎหมายและป้องกันการค้ามนุษย์ รวมไปถึงสถิติการดำเนินคดีและสถิติผู้เสียหายที่ได้รับการคุ้มครอง นอกจากนี้ประชาชนยังได้ร่วมลงงานแสดงเจตนารมย์ในการต่อต้านการค้ามนุษย์ในประเทศไทย
You must be logged in to post a comment Login