- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 1 day ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
คึกคัก “สนช.-ขรก.-สื่อ” ร่วมลงนามงดเหล้าเข้าพรรษา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/nid01-300x200.jpg)
ที่รัฐสภา พล.อ.องอาจ พงษ์ศักดิ์ รองประธานคณะกรรมาธิการการศึกษาและการกีฬา สมาชิกสภานิติบัญญัติแห่งชาติ (สนช.) นายศรีศักดิ์ ว่องส่งสาร ประธานคณะอนุกรรมมาธิการด้านศิลปะและวัฒนธรรม สนช. ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ และสื่อมวลชนรัฐสภา เข้าร่วมกิจกรรมรณรงค์ รวมพลังเครือข่าย “ชวน ช่วย แชร์ งดเหล้าครบพรรษา” พร้อมร่วมลงนามปฏิญาณตนงดเหล้าครบพรรษา และถ่ายภาพคู่กับป้ายเลิกเหล้าแล้วดีอย่างไร เพื่อโพสต์เฟสบุ๊ค ติด แฮชแท็กงดเหล้าครบพรรษา จำนวน 200 คน โดยบรรยากาศเป็นไปอย่างคึกคัก จัดโดย สำนักงานกองทุนสนับสนุนการสร้างเสริมสุขภาพ (สสส.) ร่วมกับเครือข่ายงดเหล้าและภาคีเครือข่าย ณ อาคารรัฐสภา ถนนอู่ทองใน กรุงเทพฯ
ทั้งนี้กิจกรรมรณรงค์ รวมพลังเครือข่าย “ชวน ช่วย แชร์ งดเหล้าครบพรรษา” ดังกล่าวเพื่อชวนเชิญ สมาชิกสภานิติบัญญัติแห่งชาติ (สนช.) ข้าราชการ เจ้าหน้าที่ ตลอดจนสื่อมวลชนประจำรัฐสภา ให้ลด ละ เลิก การดื่มเครื่องดื่มแอลกอฮอล์ในช่วงเข้าพรรษาให้ครบ 3 เดือน เพื่อช่วยให้ตับฟื้นฟูจนแข็งแรง เกิดเซลล์ใหม่ทำงานได้ปกติ ส่งผลให้ลดความเสี่ยงในการเกิดโรคมะเร็งตับและโรคร้ายแรงอื่นๆ ซึ่งจะช่วยทำให้มีสุขภาพร่างกายแข็งแรงและทำงานได้อย่างมีประสิทธิภาพ
You must be logged in to post a comment Login