- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 2 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 23 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ส่งความรู้ สร้างความสุข
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/ta-300x336.jpg)
ฐาปน สิริวัฒนภักดี กรรมการผู้อำนวยการใหญ่ บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) จับมือกับ อมรินทร์ พริ้นติ้งแอนด์พับลิชชิ่ง จำกัด (มหาชน) จัดกิจกรรมเพื่อสังคม แบบยิ่งใหญ่ในรอบปี ด้วยการส่งเสริม พัฒนาการ การอ่านให้เด็กไทยวันละ 15 นาที เพื่อกระตุ้นให้สมองพัฒนา และเกิดการเรียนรู้อย่างมีประสิทธิภาพ ด้วยการส่งมอบ โครงการ “ส่งความรู้ สร้างความสุข” ส่งหนังสือชุดความรู้ พร้อมชั้นวางกว่า 1,000 เล่ม ให้กับเด็กไทยทั่วประเทศโดยได้รับการสนับสนุน จาก กระทรวงศึกษาธิการ สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน เริ่มส่งมอบหนังสือในโครงการให้กับโรงเรียนที่เข้าร่วม ไปเมื่อเดือนมิถุนายนที่ผ่านมา และดำเนินการ ส่งมอบต่ออีก กว่า 52 โรงเรียน ทั่วประเทศ
สำหรับ โครงการ `ส่งความรู้ สร้างความสุข’ ยังได้รับเกียรติจากเหล่า Influencer คนดัง อาทิ แพนเค้ก-เขมนิจ จามิกรณ์, เชียร์-ฑิฆัมพร ฤทธิ์ธาอภินันท์, เป้-อารักษ์ อมรศุภศิริ, ฌอห์ณ จินดาโชติ, แพรว-เฌอมาวีร์ สุวรรณภาณุโชค, หมอก้อง- สรวิทย์ สุบุญ , บิ๊ก– ทองภูมิ สิริพิพัฒน์ , และเก่ง-ธชย ประทุมวรรณ มาส่งมอบหนังสือ พร้อมนำเคล็ดลับการอ่าน ของตัวเองไปแบ่งปันกับน้องๆ ในโรงเรียนอีกด้วย รวมไปถึงการร่วมสนุกกับกิจกรรมที่สร้างแรงบันดาลใจในการอ่านของเด็ก อาทิ กิจกรรม Book Talkพูดคุยถึงการอ่าน นักเขียนในดวงใจ และหนังสือเล่มโปรด,กิจกรรมอ่านสร้างสุข การอ่านที่แลกกันอ่าน ด้วยการนำหนังสือเล่มโปรดของตัวเองมาแบ่งกันอ่าน,กิจกรรมเล่านิทาน พร้อมความสนุกและความสุขจากการอ่านอีกมากมาย
ติดตามโครงการ `ส่งความรู้ สร้างความสุข’ได้ที่ The Happy Read .comและทาง Facebook The Happy Read
You must be logged in to post a comment Login