- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 16 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
เสิร์ฟความอร่อยระดับพรีเมี่ยมที่ห้องอาหารญี่ปุ่นคิสโสะ โรงแรม เดอะ เวสทิน แกรนด์ สุขุมวิท
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/food-300x200.jpg)
ห้องอาหารญี่ปุ่นคิสโสะ โรงแรม เดอะ เวสทิน แกรนด์ สุขุมวิท เป็นห้องอาหารญี่ปุ่นระดับพรีเมียม นำเสนอความอร่อยแบบสั่งตรงความสดจากดินแดนอาทิตย์อุทัย พร้อมเสิร์ฟกับเมนูจากปลาเมบารุ ปลาคัตสึโอะ และเนื้อโอมิวากิวในรสชาติต้นตำรับแบบญี่ปุ่นแท้ๆให้คุณได้ลิ้มลองความอร่อยตลอดเดือนกันยายนถึงตุลาคมนี้
“ปลาเมบารุ” เรียกอีกชื่อหนึ่งว่า ปลาหินญี่ปุ่น เป็นปลาเนื้อขาวที่มีความมันนุ่มอร่อย มีเนื้อสัมผัสคล้ายปลาเก๋า สามารถนำมาทำได้หลากหลายเมนู พร้อมอร่อยไปกับเมนู ปลาเมบารุทอดสไตล์ญี่ปุ่น เสิร์ฟพร้อมเกลือชาเขียว และปลาเมบารุชุบเกล็ดขนมปังทอดทานคู่ซอสทาร์ทาร์
“ปลาคัตสึโอะ” สดจากน่านน้ำญี่ปุ่นแถบเมืองชิซึโอกะ เป็นปลาเนื้อแน่น รสชาติหวาน สามารถนำมาทำได้หลากหลายเมนู และครั้งนี้ห้องอาหารคิสโสะได้นำเอาเมนูที่ชาวอาทิตย์อุทัยนิยมรับประทานไม่วาจะเป็นปลาคัตสึโอะย่างสไตล์ญี่ปุ่น ทานคู่ซอสพอนสึและวาซาบิ และอีกเมนูไฮไลต์จะเป็นข้าวหน้าปลาคัตสึโอะหมักซอสโชยุ
“เนื้อโอมิวากิว” ได้รับการขนานนามให้เป็น ราชินีแห่งเนื้อ เกิดจากวัวขนดำสายพันธุ์“ทาจิมะ” โดยเนื้อโอมิเป็นเนื้อดั้งเดิมของชาวญี่ปุ่นตั้งแต่สมัยเอโดะถูกเลี้ยงในสภาพแวดล้อมอุดมสมบูรณ์ด้วยพืชพรรณธัญญาหารของเมืองชิกะ (ชื่อเดิมคือเมืองโอมิ) ซึ่งองค์ประกอบนี้ทำให้เนื้อโอมิวากิวเป็นเนื้อที่มีกลิ่นหอมหวานมีชั้นไขมันกระจายตัวแทรกซึมในเนื้อแดงอย่างทั่วถึงจนกลายเป็นเนื้อชั้นเลิศรสชาติหวานหอมแทบละลายในปาก ซึ่งในครั้งนี้ขอนำเสนอความอร่อยหลากเมนูไปกับสุกี้เนื้อโอมิวากิว ชาบูเนื้อโอมิวากิวเสิร์ฟในหม้อไฟกระดาษ เนื้อโอมิวากิวย่างถ่านไม้สามชนิด และเนื้อโอมิวากิวย่างบนหินร้อน
ขอเชิญทุกท่านลิ้มรสเมนูอาหารตามฤดูกาล “ปลาเมบารุปลาคัตสึโอะ และเนื้อโอมิวากิว” ที่ห้องอาหารญี่ปุ่นคิสโสะ ชั้น8 โรงแรม เดอะ เวสทิน แกรนด์ สุขุมวิท เปิดให้บริการทุกวัน มื้อกลางวัน 12.00 – 14.30 น.และมื้อเย็น 18.00 – 22.30 น.สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมหรือสำรองที่นั่งได้ที่ โทร. 02 207 8000 หรืออีเมล์ kisso.bangkok@westin.comหรือเยี่ยมชมเว็บไซต์คิสโซะได้ที่ www.kissojapaneserestaurant.comและติดตามข่าวสารต่างๆ ทาง facebook.com/kissobangkok
You must be logged in to post a comment Login