- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 14 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
แมตช์ชี้ชะตา! “กาญจนา” ลั่นขอสู้เต็มที่ ให้สมกับเป็นตัวแทนประเทศไทย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/S__26050572-300x199.jpg)
วันที่ 24 สิงหาคม 2561 เวลา 19.30 น. ณ สนาม Atlantic 1 เมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย หนึ่งฤทัย สระทองเวียน หัวหน้าผู้ฝึกสอนนักฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย พร้อมทีมงานสตาฟฟ์โค้ช นำ “ทัพชบาแก้ว”ลงทำการฝึกซ้อมอย่างต่อเนื่อง เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการแข่งขันฟุตบอลหญิงในมหกรรมเอเชียนเกมส์ ครั้งที่ 18 รอบ 8 ทีมสุดท้าย พบกับ จีน
การซ้อมครั้งนี้ ใช้เวลาทั้งสิ้น 1 ชั่วโมง 30 นาที โดยเน้นไปที่การเล่นเกมรับและโต้กลับเร็ว
หลังจากการฝึกซ้อม กาญจนา สังข์เงิน นักฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย ให้สัมภาษณ์ว่า “เกมในวันพรุ่งนี้เราจะพบกับทีมชาติจีน เราค่อนข้างเจอกันบ่อยมาก โดยรวมของทีมก็ไม่มีอะไรต้องกดดัน เพราะเราไม่มีอะไรจะเสีย เราต้องสู้อย่างเดียว”
“สำหรับเป้าหมาย เราเลือกอะไรไม่ได้ นอกจากสู้ อะไรก็เกิดขึ้นได้ฟุตบอลลูกกลมๆ เราจะพยายามทำให้ดีที่สุด เหมือนเป็นแมตช์ชี้ชะตาของเราในทัวร์นาเมนต์นี้ ว่าเราจะได้ไปต่อหรือต้องกลับบ้าน”
“บรรยากาศในทีมตอนนี้ค่อนข้างดี ตอนแรกเราเสียใจกับผลงาน แต่ว่าทุกคนก็กลับมาฟื้นตนเองและเตรียมความพร้อมให้ดีที่สุด ทุกคนน่าจะมีกำลังใจกันมากขึ้น เพราะพรุ่งนี้คุณแป้งก็เดินทางมาให้กำลังใจพวกเราด้วย”
“ฝากแฟนบอลชาวไทยทุกคนให้กำลังใจฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย พวกเราจะทำผลงานออกมาให้ดีที่สุด สัญญาว่าจะเต็มที่และทำผลงานให้คุ้มค่าที่ได้เป็นตัวแทนของประเทศไทย ก็จะทำให้ดีที่สุดค่ะ”
สำหรับนักฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย จะลงสนามแข่งขันในมหกรรมกีฬาเอเชียนเกมส์ รอบ 8 ทีมสุดท้าย พบกับ จีน ในวันที่ 25 สิงหาคม 2561 เวลา 19.30 น. ณ Gelora Sriwijaya Stadium
You must be logged in to post a comment Login