- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 14 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ไทยแลนด์ ไม่แผ่ว เดินหน้าคว้าเหรียญเอเชี่ยนเกมส์
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/40029763_10155702744368372_6446690501922914304_n-300x195.jpg)
การแข่งขันกีฬาเอเชี่ยนเกมส์ 2018 ที่ประเทศอินโดนีเซีย วันที่ 25 สิงหาคม 2561 เซปักตะกร้อ ยังเก๋าเกมส์ ขึ้นฟาดไม่ยั้ง ก่อนชนะลาว 2-0 ทีม คว้าเหรียญทอง เซปักตะกร้อ ทีมชุดชายได้อย่างยอดเยี่ยม เฉียบส่วน “ออย” อรรถพล คุณสา นักเจ็ตสกี รุ่นรันอะเบาต์ 1100 สต็อก ทำผลงานยอดเยี่ยม ทำคะแนนอันดับ 1 ที่ 205 คะแนน ผงาดคว้าทองจ้าาา
เงินก็มา แม้จะน่าเสียดายแต่ก็เจ๋งฝุดๆ สำหรับเทนนิสคู่ผสม “ต้น-ลักษ์” สนฉัตร รติวัฒน์ และ ลักษิกา คำขำ 2 นักเทนนิสไทย พ่าย คริสโตเฟอร์ เบนจามิน รุงกัต และ อัลดิลา ซูตเจียดี จากเจ้าภาพไปอย่างน่าเสียดาย ในช่วงซุปเปอร์ไทเบรค 7-10
อีกเหรียญจากเจ็ตสกี “น้อย” ประดิษฐ บุรี นักกีฬาเจ็ตสกีจอมเก๋า วัย 45 ปีชาวมหาสารคาม ควบเจ็ตสกีคู่ใจทำเฟอร์เฟ็กต์เกมเข้าเส้นชัยติดต่อกัน 4 โมโต รวม 4 โมโต มีคะแนนสะสม 202 คะแนน คว้าเหรียญเงิน รุ่นรันอะเบาต์ 1100 สต็อก
–
เครื่องแรงไม่หยุด เจ็ตสกี โมดิฟายด์ “แชมป์” กษิดิศ ธีระประทีป นักเจ็ตสกีดาวรุ่งวัย 16 ปี ลงแข่งขันโมโตสุดท้ายเข้ามาเป็นอันดับ 5 รวม 4 โมโต มีคะแนนสะสม 180 คะแนน คว้าเหรียญเงินไปครอง เกร๋ๆ
You must be logged in to post a comment Login