- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 12 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
สมาคมไทยรับสร้างบ้าน ปลื้มผู้รับเหมาสร้างบ้านแห่เข้าอบรมแน่น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/136-300x199.jpg)
เมื่อเร็ว ๆ นี้ สมาคมไทยรับสร้างบ้าน (Thai Home Builders Association: THBA) ร่วมกับ กรมพัฒนาธุรกิจการค้า กระทรวงพาณิชย์ จัดโครงการฝึกอบรมผู้รับเหมาก่อสร้างบ้านภายใต้ ‘หลักสูตรพัฒนาผู้ประกอบธุรกิจรับเหมาก่อสร้างบ้าน’ โดยวัตถุประสงค์ก็เพื่อพัฒนาองค์ความรู้และหลักการดำเนินธุรกิจอย่างถูกต้อง พร้อมทั้งสร้างเครือข่ายผู้ประกอบการเพื่อรวมกลุ่มช่วยเหลือกัน อันจะนำไปสู่การยกระดับมาตรฐานผู้ประกอบการให้มีความเป็นมืออาชีพยิ่งขึ้น
นายสิทธิพร สุวรรณสุต นายกสมาคม กล่าวว่า การอบรมครั้งนี้ได้รับเกียรติจากวิทยากรที่มีประสบการณ์และมีความเชี่ยวชาญเฉพาะทางของสมาคมฯ และผู้บริหารบริษัทรับสร้างบ้านชั้นนำ มาถ่ายทอดองค์ความรู้ด้านจัดการ (Back Office) การจัดโครงสร้างองค์กร หลักการคำนวณต้นทุน การบริหารความความหวังของลูกค้า การควบคุมคุณภาพ การตลาด และการสร้างมาตรฐานต่าง ๆ ฯลฯ ตลอดจนฉายให้เห็นทิศทางและแนวโน้มตลาดบ้านสร้างเอง โครงการอบรมครั้งนี้ประสบผลสำเร็จเป็นอย่างยิ่ง ด้วยเพราะมีผู้รับเหมาก่อสร้างบ้าน ผู้จำหน่ายและให้บริการวัสดุก่อสร้าง โดยเฉพาะกลุ่มผู้ประกอบการ SMEs ทั้งรายเก่าและรายใหม่ตอบรับเข้าร่วมจำนวนเกือบ 100 ท่าน และต่างได้รับความรู้กลับไปเต็ม ๆ สำหรับท่านใดที่สนใจเข้าร่วมกิจกรรมดี ๆ กับสมาคมไทยรับสร้างบ้านในครั้งถัดไป สามารถติดตามข่าวสารความเคลื่อนไหวได้ที่ www.thba.or.th
You must be logged in to post a comment Login