วันพุธที่ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2567
ข่าวด่วน
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 15 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
3 นักสเก็ตบอร์ดไทยเจ๋ง โชว์ลีลาทะลุชิง 2 รายการ
On August 29, 2018
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/m1-300x231.jpg)
การแข่งขันกีฬาสเก็ตบอร์ด เอเชี่ยนเกมส์ 2018 ที่ เมืองปาเล็มบัง ประเทศอินโดนีเซีย เมื่อวันที่ 29 สิงหาคม ที่ผ่านมา เป็นการชิงชัยในวันแรก โดยไฮไลต์อยู่ที่ประเภท สเก็ตบอร์ด พาร์ค รอบคัดเลือก ซึ่งมี 2 พี่น้อง ภากร ปานอุทัย และ นพกร ปานอุทัย ลงชิงชัยด้วย ผลปรากฎว่า นพกร สามารถโชว์ลีลาได้อย่างยอดเยี่ ยมเรียกคะแนนจากกรรมการได้สูงถึ ง 57.66 จบเป็นอันดับ 7 ของการแข่งขันพร้อมผ่านเข้าสู่ รอบชิงชนะเลิศได้สำเร็จ ขณะที่ ภากร โชว์ลีลาทำคะแนนได้ 45.66 จบอันดับที่ 10 ส่วนนักกีฬาที่ทำคะแนนได้สูงที่ สุดในรอบนี้ คือ เคซูเกะ ซาซะโอกะ จากญี่ปุ่น ทำได้ 83.66 คะแนน
ขณะที่ในสก็ตบอร์ด ประเภท สตรีท รอบคัดเลือก ซึ่งมี 2 นักกีฬาไทย อย่าง “โอ๊ต” อธิวัฒน์ เรืองศรี นักสเก็ตบอร์ดทีมชาติไทยดีกรีอั นดับ 4 เอเชีย ปี 2016 และ “เพชร” ณภัทร์ วิจิตรจรุง ลงแข่งขัน ปรากฎว่า ทั้งสองคน โชว์ลีลาผาดโผนบนสเก็ตบอร์ดได้ อย่างยอดเยี่ยมทำคะแนนผ่านเข้ าสู่รอบชิงชนะเลิศได้สำเร็จทั้ งคู่ โดย อธิวัฒน์ ทำได้ 26.9 คะแนน ส่วน ณภัทร์ ทำได้ 22.1 คะแนน
You must be logged in to post a comment Login