- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 8 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ศิริราชจัดงานมหกรรมคุณภาพ ส่งมอบการบริการที่มีคุณภาพแก่ผู้ใช้บริการ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/08/siriraj12-300x185.jpg)
คณะแพทยศาสตร์ศิริราชพยาบาล ม.มหิดล จัดงานมหกรรมคุณภาพ (Quality Fair) ประจำปี 2561 ในหัวข้อ “SMART Organization for Sustainability : องค์กรอัจฉริยะเพื่อความยั่งยืน” ในวันที่ 6 – 7 กันยายน 2561 ณ ห้องประชุมราชปนัดดาสิรินธร และโถงอาคารศรีสวรินทิรา ชั้น 1 รพ.ศิริราช โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อสร้างคุณค่าแก่ผู้ใช้บริการและผู้ให้บริการ ส่งมอบการบริการที่มีคุณภาพดีเยี่ยม โดยใช้ความเชี่ยวชาญของบุคลากรเป็นตัวขับเคลื่อนสู่เส้นทางคุณภาพ รวมถึงสร้างเครือข่ายการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ เผยแพร่ผลงาน และแรงบันดาลใจในการพัฒนาคุณภาพอย่างต่อเนื่อง
ภายในงาน มีการบรรยาย โดย วิทยากรภายนอกที่เชี่ยวชาญ การอภิปรายแลกเปลี่ยนเรียนรู้ อาทิ #6 ก.ย. เวลา 09.45 -11.15 น. เรื่อง “SMART Organization for Sustainability: องค์กรอัจฉริยะเพื่อความยั่งยืน” โดย อ.กฤษณ์ รุยาพร CEO-Asia Pacific Innovation Center Co.,Ltd. & Co-Founder Well-Being Leadership Academy ไร่ใจยิ้ม กาญจนบุรี #7 ก.ย. เวลา 08.30-10.00 น. เรื่อง “Smile @ Change by Living Innovation: นวัตกรรมการทำงานให้ประสบความสำเร็จอย่างมีความสุข โดย อ.แสงอุษา โลจนานนท์ อาจารย์พิเศษ คณะพาณิชยศาสตร์และการบัญชี จุฬาลงกรณ์มหาวิทยาลัย เป็นต้น และขอเชิญชมนิทรรศการแสดงผลงานความก้าวหน้าในการพัฒนาคุณภาพ และผลงานนวัตกรรมที่ได้รับรางวัลโครงการติดดาว KM Award และ R2R Award ระหว่างวันที่ 6 – 14 กันยายน 2561 ณ โถงอาคารศรีสวรินทิรา ชั้น 2 – 3 ขอเชิญชวนผู้สนใจร่วมงานโดยทั่วกัน สอบถามงานพัฒนาคุณภาพ โทร. 0 2419 8776, 0 2419 8764, 0 2419 6741 และติดตามรายละเอียดได้ทาง http://www.si.mahidol.ac.th/th/division/soqd/
ทั้งนี้ ศ. นพ.บรรจง มไหสวริยะ อธิการบดีมหาวิทยาลัยมหิดล เป็นประธานเปิดงานและชมนิทรรศการในวันที่ 6 กันยายน 2561 เวลา 08.45 น. โดยมี ศ.พญ. ดวงมณี เลาหประสิทธิพร รองคณบดีฝ่ายพัฒนาคุณภาพ คณะผู้บริหาร และ ผู้ได้รับรางวัลคุณภาพประจำปี 2560 ให้การต้อนรับ ณ โถงอาคาร ๑๐๐ ปี สมเด็จพระศรีนครินทร์ ชั้น 1
You must be logged in to post a comment Login