- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 16 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
สมาคมบอลฯ ลุยประสานคิวเตะ เจลีก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/r2-300x189.jpg)
พล.ต.อ. ดร. สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง นายกสมาคมกีฬาฟุตบอลแห่งประเทศไทยฯ ได้ไปปฏิบัติภารกิจ ณ ประเทศญี่ปุ่น เพื่อเข้าพบผู้บริหารสโมสรเจลีก พร้อมกับร่วมชมการแข่งขันระหว่าง คอนซาโดเล ซัปโปโร กับ วิสเซล โกเบ
โดยการเดินทางครั้งนี้ มีวัตถุประสงค์เพื่อพูดคุยหารือถึงรายละเอียดความร่วมมือระหว่างสมาคมฯ และทีมในเจลีก
ซึ่ง พล.ต.อ. ดร. สมยศ พุ่มพันธุ์ม่วง ได้กล่าวหลังจากที่ได้พบปะกับผู้บริหารสโมสรว่า “วันนี้ผมได้มาพูดคุยเกี่ยวกับตารางการแข่งขันของเจลีก และรายการอื่นๆ ที่สโมสรต้องทำการแข่งขัน รวมถึงการประสานงานความพร้อมอื่นๆ เมื่อนักฟุตบอลไทยมีการถูกเรียกตัวในช่วงรายการของทีมชาติ เพื่อให้มีความสอดคล้องและเข้าใจตรงกันในอนาคต”
“น่าดีใจแทนคนไทย ที่นักเตะสามารถแสดงความสามารถ จนเป็นที่ยอมรับของแฟนบอล ได้รับความนิยมและความชื่นชม กลายเป็นขวัญใจของแฟนบอลและสโมสร”
You must be logged in to post a comment Login