- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 18 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
ททท.เตรียมเปิดเทศกาลSO ART @NORTH “แพร่พาเพลิน”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/168088-300x169.jpg)
ชวนเที่ยวเมืองรองกับกิจกรรมสุดชิคและชิล SO ARTS @NORTH “แพร่พาเพลิน” เทศกาลส่งเสริมสินค้าและการท่องเที่ยวภาคเหนือ โดย การท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) ซึ่งจะจัดขึ้นวันที่ 14-16 กันยายน 2561 เวลา 12.00-21.00 น. ณ กาดสามวัย อำเภอเมือง จังหวัดแพร่ หวังกระตุ้นวัย Gen Y มาแอ่วนอกฤดูกาลท่องเที่ยว อย่าพลาดกับคนรักงาน ‘คราฟต์’ กับกลุ่มงานทำมือที่สรรค์สร้างจากทุนทางวัฒนธรรม วัตถุดิบ แรงงานฝีมือ ที่มีอยู่ในเมืองแพร่ โดยมีการรวมกลุ่มเป็นกลุ่ม “แพร่คราฟต์” ครั้งแรก ชูแนวคิดและจุดเด่นของแพร่คราฟต์ คือ มีอย่างใด ใช้อย่างนั้น เช่น งานผ้า งานไม้ ที่เป็นภูมิปัญญาดั้งเดิม
ภายในงาน เพลิดเพลินกับกิจกรรมบนเวทีที่ขนทัพศิลปินมามอบความสุขกันทุกวัน การสนทนากับกูรู ศิลปิน ครูศิลป์ของแผ่นดิน ครูช่างศิลปหัตถกรรม หรือทายาทช่างศิลปหัตกรรม ในเครือข่ายภาคเหนือ เพื่อให้ความรู้ และเป็นการสืบสานองค์ความรู้สู่เยาวชนรุ่นหลัง ร่วมกิจกรรมเวิร์คช้อปงานทำมือด้วยฝีมือคุณเอง ช้อปปิ้งกับร้านค้างานคราฟต์ สินค้าไอเดีย แลกเปลี่ยนความอาร์ตจากศิลป์ต่างถิ่นที่มาเยือนเมืองแพร่ แอ่วเมืองแพร่ด้วยข้อมูลด้าน CREATIVE TOURISM ชิมของดีเมืองแพร่ อาหารอร่อยหาทานยากแบบ Local Experience ขอเชิญมาร่วมเพลินไปด้วยกัน ที่จังหวัดแพร่
You must be logged in to post a comment Login