- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 8 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
KGI ร่วมโครงการ WE LOVE LOCAL ส่งเสริมการท่องเที่ยวเมืองรอง
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/KGI-300x200.jpg)
ดร.จื้อ หง หลิน (ที่ 2 จากซ้าย) กรรมการอำนวยการ บริษัทหลักทรัพย์ เคจีไอ (ประเทศไทย) จำกัด (มหาชน) ถ่ายภาพเป็นที่ระลึกกับร่วมกับ นายนพดล ภาคพรต (กลาง) รองผู้ว่าการด้านตลาดในประเทศการท่องเที่ยวแห่งประเทศไทย (ททท.) และ 10 ซีอีโอจากองค์กรเข้าร่วมโครงการ WE LOVE LOCAL แคมเปญส่งเสริมการท่องเที่ยวชุมชนไทยสำหรับกลุ่มตลาดองค์กร เพื่อนำเสนอ 10 ชุมชนท่องเที่ยว ณ ห้องแกรนด์บอลรูม โรงแรมดุสิตธานี เมื่อเร็ว ๆ นี้ โดย ดร.จื้อ หง หลิน ได้ไปเปิดประสบการณ์ในชุมชนท่องเที่ยวเชิงอาหาร (Gastronomic Village) ที่ชุมชนบ้านแหลม จังหวัดนครศรีธรรมราช ซึ่งโครงการดังกล่าวต้องการส่งเสริมเศรษฐกิจเมืองรองด้วยการท่องเที่ยว รวมถึงการสร้างรายได้ให้กับชุมชนอย่างเข้มแข็งและยั่งยืน
You must be logged in to post a comment Login