- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 8 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
อาคเนย์ห่วงใยคนไทย เดินหน้าสานต่อ “อาคเนย์ Green Mart” ตลาดนัดสีเขียว
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/Green-Mart_2018-300x211.jpg)
นายโชติพัฒน์ และนางอาทินันท์ พีชานนท์ ประธานกรรมการและรองประธานกรรมการ อาคเนย์ กลุ่มธุรกิจประกันและการเงิน (ที่ 2 และ 3 จากขวา) พร้อมด้วยนายหลักชัย สุทธิชูจิต กรรมการผู้จัดการ (ริมขวา) ร่วมเปิดงาน “อาคเนย์ Green Mart 2018” ปี 4 โดยให้ผู้ประกอบการสินค้าสุขภาพออกร้านโดยไม่มีค่าใช้จ่าย ซึ่งปีนี้จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 9 ณ บริเวณโถงอาคารอาคเนย์ ถนนสีลม เพื่อให้พนักงานและประชาชนทั่วไปได้เลือกซื้อสินค้าคุณภาพและผลิตภัณฑ์ออร์แกนิกจากธรรมชาติที่ปลอดภัยต่อผู้บริโภคและสิ่งแวดล้อม โดยมีอาจารย์บงกชชนก กุลชนะเชาว์ ผู้อำนวยการ (ที่ 4 จากซ้าย) อาจารย์บรรจง แหยงกระโทก ครูชำนาญการพิเศษ (ที่ 3 จากซ้าย) และตัวแทนน้องๆ นักเรียนโรงเรียนวัดบ้านกรวด จ.สุพรรณบุรี ร่วมจำหน่ายผักอินทรีย์ในงานอาคเนย์ Green Mart ครั้งนี้ที่เป็นผลผลิตจากการเพาะปลูกในโครงการอาคเนย์ Green Farm ซึ่งเป็นกิจกรรมต่อเนื่องจากการระดมทุนในงาน Green Mart ครั้งที่ผ่านมา เพื่อส่งต่อแนวคิดการบริโภคอาหารปลอดสารพิษสู่โรงเรียนในจังหวัดต่างๆ ด้วยการปลูกผักเพื่อประกอบอาหารกลางวันและเก็บขายสร้างรายได้ให้กับโรงเรียนและชุมชน ติดตามรายละเอียดกิจกรรมดีๆ กับอาคเนย์ได้ที่ https://www.facebook.com/Segsoutheastpage/
You must be logged in to post a comment Login