- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 19 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
การแข่งขัน CrossFit “Bangkok Throwdown ครั้งที่ 4″ by GS Battery
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/Bangkok-Throwdown-300x200.jpg)
Training Ground นำโดย มร.รอน ฮาเวย์, ผู้ก่อตั้ง (แถวกลาง, ที่ 2 จากซ้าย) และ ประคุณ พรประภา Training Ground Brand Director (แถวกลาง, ที่ 3 จากซ้าย) เป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขัน CrossFit “Bangkok Throwdown ครั้งที่4” by GS Battery พร้อมด้วยคณะกรรมการจัดการแข่งขันและผู้สนับสนุนร่วมกันมอบรางวัลต่างๆรวมมูลค่ากว่า 2 ล้านบาท ให้แก่ ผู้ชนะเลิศในแต่ละรุ่นได้แก่
รุ่น Rx ชาย : ผู้ชนะเลิศได้แก่ มร. เอ็ด เฮนส์ จาก Coastal Fitness Performance Training ประเทศฮ่องกง
รุ่น Rx หญิง : ผู้ชนะเลิศได้แก่ มิสเคที่ เร็กฮิท จาก Coastal Fitness Performance Training ประเทศฮ่องกง
รุ่น Scale : ชายมือสมัครเล่น: ผู้ชนะเลิศได้แก่ มร. เอเดรียน อัลเลน จาก Unit 27 Crossfit จ. ภูเก็ต ประเทศไทย
: หญิงมือสมัครเล่น: ผู้ชนะเลิศ ได้แก่ มิสคาเรน อัลโคบิลล่า จาก Grindbox Bacolod ประเทศฟิลิปปินส์
และสุดท้ายรุ่น Co-Ed Team : ผู้ชนะเลิศได้แก่ทีม Wasabi-flavored Guacamole Pizza จาก Reebok Crossfit Asia ประเทศญี่ปุ่น
ซึ่งครั้งนี้มีนักกีฬาเข้าร่วมแข่งขันรวมทั้งสิ้น 170 คนจากประเทศต่างๆอาทิ ประเทศไทย ญี่ปุ่น เกาหลี ฮ่องกง มาเลเซีย ฟิลิปปินส์ และ ฯลฯ
“Bangkok Throwdown” เป็นการแข่งขันรอบคัดเลือกของ Asia Championship จัดขึ้นเมื่อวันที่ 1-2 กันยายน ที่ Training Ground เพื่อเฟ้นหานักกีฬา CrossFit ที่เก่งและแกร่งที่สุดโดยผู้ชนะทุกรุ่นจะไปแข่งขันต่อรอบตัดสินอีกครั้งในเดือนธันวาคมที่จะถึงนี้ ณ ประเทศ Korea โดยมีผู้สนับสนุนการแข่งขันครั้งนี้ได้แก่ จีเอส แบตเตอรี่, อันเดอร์ อาร์เมอร์, พาลีโอ ล็อบบี้, เพน อะเวย์ และ ฯลฯ
You must be logged in to post a comment Login