- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 10 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
“แบรนด์…พลังเลือดใหม่” เชิญชวนน้องๆ นักศึกษา เริ่มต้นเป็นผู้ให้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/BYB2018-02-300x200.jpg)
นาวาโทหญิงแพทย์หญิง อุบลวัณณ์ จรูญเรืองฤทธิ์ ผู้อำนวยการ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ สภากาชาดไทย นางมธุวลี สถิตยุทธการ ผู้อำนวยการฝ่ายองค์กรสัมพันธ์ บริษัท แบรนด์ ซันโทรี่ (ประเทศไทย) จำกัด แถลงข่าวเปิดโครงงาน “แบรนด์…ยังบลัด พลังเลือดใหม่” ประจำปี 2561 เพื่อเชิญชวนน้องๆ นักศึกษา เริ่มต้นเป็นผู้ให้ ด้วยการบริจาคโลหิตด้วยความสมัครใจไม่หวังสิ่งตอบแทน และเพิ่มผู้บริจาคโลหิตรายใหม่ เพื่อมีโลหิตสำรองเพียงพอสำหรับช่วยชีวิตผู้ป่วย โดยมี ดร.ลักขณา ลีละยุทธโยธิน นางสาวพุดตาน พงศ์พัฒนาไพบูลย์ วิชยุตม์ ลิ่มรัตนะมงคล ผศ.(พิเศษ) ดร.อภิสิทธิ์ ฉัตรทนานนท์ ร่วมงานดังกล่าว ณ ห้องจุมภฏ 1 – 3 อาคารเฉลิมพระเกียรติบรมราชินีนาถ ศูนย์บริการโลหิตแห่งชาติ
You must be logged in to post a comment Login