- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 10 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
“SACICT Signature Collection 2018” ชวนมาชมเบญจรงค์ไทยสู่วิถีชีวิตยุคใหม่ ตั้งโชว์ก็สวยได้ ใช้จริงยิ่งเท่!
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/15357-300x290.jpg)
ศูนย์ส่งเสริมศิลปาชีพระหว่างประเทศ (องค์การมหาชน) หรือ SACICT ขอเชิญร่วมสัมผัสกับประวัติศาสตร์หน้าใหม่ของเบญจรงค์ในนิทรรศการสุดอาร์ต“SACICT Signature Collection 2018” ที่จะเปลี่ยนมุมมองความคิดที่มีต่อเบญจรงค์ไทยตื่นตาเพลินใจกับผลงานการออกแบบเบญจรงค์ในสไตล์Modern Traditionalผสานอัตลักษณ์อันมีเสน่ห์ของเบญจรงค์โดยครูช่างและทายาทช่างศิลปหัตถกรรมชื่อดังของเมืองไทย เข้ากับการออกแบบที่ร่วมสมัยผ่านแนวคิดและการตีความลุ่มลึกของศิลปินยุคใหม่มากฝีมือพร้อมเชื่อมโยงสู่วิถีชีวิตยุคใหม่ให้เบญจรงค์เป็นได้ทั้งของ “ใช้” และ “โชว์” ในเวลาเดียวกันจนคุณอยากครอบครองผลงานที่เปี่ยมด้วยเอกลักษณ์และรสนิยม ทั้งยังเพิ่มเสน่ห์ให้บ้านดูมีสไตล์มากขึ้น!
นิทรรศการ “SACICT Signature Collection 2018” พร้อมเปิดให้เข้าชมตั้งแต่วันที่ 6-9 กันยายน 2561 เวลา11.00-23.00 น. (หยุดทำการทุกวันพุธ) ณ อาคารดูจิตแล้ว อะไรก็ช่าง/ช่างชุ่ย ถนนสิริธร กรุงเทพมหานคร ติดตามความเคลื่อนไหวและกิจกรรมของศูนย์ศิลปาชีพระหว่างประเทศ (องค์การมหาชน) ได้ที่ www.sacict.or.th
You must be logged in to post a comment Login