- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 10 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 1 day ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ธพว.ประสานพลังหน่วยงานพันธมิตร เดินหน้าโครงการ “Go Green Plus”
ธนาคารพัฒนาวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อมแห่งประเทศไทย (SME Development Bank) หรือ ธพว. โดยนายมงคล ลีลาธรรม กรรมการผู้จัดการ และ นายภาณุพล รัตนกาญจนภัทร ผู้อำนวยการ องค์การตลาด กระทรวงมหาดไทย พร้อมด้วยตัวแทนจากกรมการปกครองท้องถิ่น ท้องถิ่นจังหวัด และธนาคารเพื่อการเกษตรและสหกรณ์การเกษตร (ธ.ก.ส.) ร่วมลงพื้นที่ตลาดกลางผลไม้ตะพง ต.ตะพง อ.เมือง จ.ระยอง เพื่อรณรงค์ยกระดับมาตรฐานตลาดชุมชน ในโครงการ “Go Green Plus” ผลักดันและส่งเสริมตลาดชุมชนต่างๆ ประหยัดพลังงาน รักษามาตรฐานความสะอาดของสินค้าให้ปลอดจากสารเคมี งดใช้พลาสติก โฟม หันมาใช้บรรจุภัณฑ์ที่เป็นมิตรต่อสิ่งแวดล้อม สร้างความมั่นใจแก่ผู้บริโภค โดยในปี 2561 วางตลาดเป้าหมายนำร่อง 15 ตลาด และในปี 2562 ขยายเพิ่มตลาดเป้าหมายเป็น 35 ตลาดต่อไป โดย ธพว. พร้อมต่อยอดยกระดับผู้ประกอบการตลาดชุมชนผ่านความรู้คู่เงินทุน ด้วยบริการแพลตฟอร์ม SME D Bank และหน่วย “รถม้าเติมทุน ส่งเสริม SMEsไทย ฉับไวไปถึงถิ่น”เมื่อวันที่ 5 กันยายน 2561 ณ ตลาดตะพง จ.ระยอง
You must be logged in to post a comment Login