- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 4 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ชมรมช่างภาพการเมืองฯจับมือภาคีเครือข่ายแจกถุงผ้าใส่ยา ลดใช้ถุงพลาสติก-ลดโลกร้อน
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/146-300x169.jpg)
วันที่ 11 ก.ย.2561 ที่สถาบันประสาทวิทยา ถนนราชวิถี กรุงเทพฯ นายชัยยศ ศิริสวัสดิ์ ประธานชมรมช่างภาพการเมือง พร้อมคณะกรรมการ สมาชิกชมรมฯ และจิตอาสารัฐสภา มอบถุงผ้า ที่ได้จากการจัดกิจกรรม “ถุงผ้าใส่ยา จิตอาสาใส่ใจ…รักษ์สิ่งแวดล้อม” โดยมี พญ.ทัศนีย์ ตันติฤทธิ์ศักดิ์ รองผู้อำนวยการด้านการแพทย์ สถาบันประสาทวิทยา เป็นผู้รับมอบเพื่อนำไปให้ผู้ป่วยของสถาบันประสาทวิทยาใช้ใส่ยากลับบ้าน
สำหรับกิจกรรมดังกล่าว ชมรมช่างภาพการเมือง และเครือข่ายจิตอาสารัฐสภา ทำดีตามรอยพ่อ ได้ร่วมกันรณรงค์เชิญชวนผู้ที่มีถุงผ้าที่ไม่ใช้แล้ว ร่วมบริจาค ณ จุดรับบริจาค อาคารรัฐสภา 1 ตั้งแต่เดือนพฤษภาคม 2561 เป็นต้นมา โดยได้รับความอนุเคราะห์ถุงผ้าจากภาคีเครือข่าย ตลอดจนเจ้าหน้าที่และสื่อมวลชนประจำรัฐสภา รวมทั้งเครือข่ายองค์กรภายนอกต่างๆ ได้นำถุงผ้ามามอบให้ ทั้งนี้เพื่อช่วยรณรงค์ลดการใช้ถุงพลาสติก ลดปัญหาสิ่งแวดล้อม และลดมลพิษทางอากาศที่เกิดจากการเผาไหม้ทำลายถุงพลาสติกที่ไม่ใช้แล้วอีกด้วย พร้อมกันนี้โครงการสื่อสารนโยบายสาธารณะเพื่อการสร้างเสริมสุขภาวะที่ดี ภายใต้ สสส.ร่วมสนับสนุนชุดความรู้ด้านสุขภาพ อาทิ หนังสือคู่มือป้องกันสมองเสื่อม วิตามินโฟลิก ฯลฯ
You must be logged in to post a comment Login