- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 22 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
10ชาติทั่วโลกส่งมือท็อป50ชิงชัยศึกสควอช ไทยแลนด์โอเพ่น 27-30ก.ย.นี้ที่พัทยา
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/161-300x199.jpg)
นายชลิตรัตน์ จันทรุเบกษา นายกสมาคมกีฬ่าสควอชแห่งประเทศไทย เป็นประธานแถลงข่าวการแข่งขัน รายการ “สิงห์ สควอช ไทยแลนด์ โอเพ่น แชมเปี้ยนชิพ 2018” ครั้งที่ 2 ที่
สำหรับการแข่งขันรายการ “สิงห์ สควอช ไทยแลนด์ โอเพ่น แชมเปี้ยนชิพ 2018” ครั้งที่ 2 จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 27-30 กันยายนนี้ ที่รร.แอมบาสเดอร์ ซิตี้ จอมเทียน พัทยา จ.ชลบุรี ซึ่งปีนี้จัดขึ้นเป็นครั้งที่ 2โดยยังได้รับความสนใจจากนักกีฬาจากต่างชาติเข้าร่วมแข่งขันกันกว่า 50 คนจาก 10 ประเทศ ประกอบด้วย ฮ่องกง, อินเดีย, สิงคโปร์, ฟิลิปปินส์, มาเลเซีย, ญี่ปุ่น, บรูไน, อินโดนีเซีย และ ประเทศไทย โดยในจำนวนนี้ก็จะมีนักกีฬาสควอชมือระดับท็อป 50 ของโลกเข้าร่มชิงชัย รวมถึงนักกีฬาสควอชไทยที่จะได้มีโอกาสหาประสบการณ์จากการแข่งขันกับมือระดับโลกที่มาร่สม และจะเป็นการพัฒนาศักยภาพยกระดับฝีมือ และ ความสามารถซึ่งตะต่อยอดไปสู่การแข่งขันระดับนานาชาติ และ ระดับโลกในอนาคตด้วย โดยเฉพาะปีหน้าสมาคมฯจะเป็นเจ้าภาพจัดการแข่งขันกีฬาสควอชเยาวชนชิงแชมป์เอเชียในเดือน ก.พ.ปีหน้า
“กีฬาสควอชในเมืองไทยยังถือเนกีฬาที่ยังไม่ค่อยเป็นที่รู้จักในกลุ่มคนไทยดังนั้นสมาคมฯ และผู้บริหารทุกคนพยายามที่จะเปิดให้คนไทยได้รู้จักกีฬาชนิดนี้มากขึ้น รวมถึงส่งเสริมให้เยาวชนหันมาสนใจเล่นกีฬาสคสอชมากขึ้นด้วยการพยายามจัดการแข่งขันรายการระดับโลก และ นานาชาติในเมืองไทยมากขึ้น ซึ่งรายการนี้จะเปิดให้ชมฟรีทุกวัน พร้อมกับมีการถ่ายทอดสดผ่านทาง Facebook : Thailand Squash Rackets Ascociation ซึ่งผู้สนใจจะไปชมในสนามหรือชมผ่านทางโซเชียลได้ทุกวันโดยการแข่งขันจะเริ่มเวลา 10.00 น.เป็นต้นไป” นายชลิตรัตน์ กล่าว
You must be logged in to post a comment Login