- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 19 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
MAZDA CX9 ปี 2019 ใส่ความเป็นสปอร์ตมากขึ้น
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/678_91-300x200.jpg)
พร้อมแล้วที่มาสด้าจะเปิดตัว MAZDA CX9 สายพันธุ์ใหม่ที่อัดแน่นด้วยสิ่งอำนวยความสะดวกมากมายช่วงปลายเดือนกันยายนที่จะถึงนี้ โดยตั้งราคาไว้ที่ 32,280 เหรียญสหรัฐ หรือประมาณ 1,065,240 บาท
อย่างที่ทราบกันแล้วว่า มาสด้าสายพันธุ์ CX ถือเป็นธงรบของมาสด้าในรถระดับ SUV ครั้งนี้มีการเพิ่มลูกเล่นในส่วนของ Apple CarPlay และ Android เพื่อส่งให้ CX9 มีความเป็นสปอร์ตมากขึ้น บวกกับล้ออัลลอย 18 นิ้ว ไฟ LED ทั้งระบบ จอแสดงผลกลางคอนโซลหน้าขนาด 7 นิ้ว พร้อมระบบบลูทูธ ระบบควบคุมอากาศแบบ 3 โซน รวมทั้งกุญแจรถแบบ Keyless entry & go เพิ่มความมั่นใจในความปลอดภัยด้วยระบบเบรกฉุกเฉิน และระบบเตือนจุดบอดสายตาทางด้านหลัง ทั้งหมดนี้ถูกใส่ไว้ในชุดมาตรฐาน
เพิ่มเงินอีกประมาณ 1,290 เหรียญสหรัฐ (42,570 บาท) มาสด้าก็จะเพิ่มเติมความสปอร์ตมากขึ้นด้วยระบบรักษาเลน สัญญาณเตือนเมื่อรถออกจากเลน ไฟหน้าอัตโนมัติ ที่ปัดน้ำฝนอัตโนมัติ เรดาร์นำทางควบคุมความเร็ว กระจกด้านข้างปรับอุณหภูมิ และเบาะปรับอุณหภูมิคู่หน้า
เรื่องของพละกำลัง มาสด้าใส่เครื่อง 2.5 ลิตร ให้แรงม้า 250 แรงม้า แรงบิดสูงสุดที่ 310 ปอนด์-ฟุต ภายใต้การทำงานของเกียร์ออโต้ 6 สปีด
มาสด้ายืนยันว่า CX9 คันนี้ คือธงรบใหม่ของค่าย โดยตั้งชื่อให้ว่า Signature
You must be logged in to post a comment Login