- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 18 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
ไดกิ้นร่วมสนับสนุนการจัดงานวิศวกรรมแห่งชาติ 2561
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/1119-300x199.jpg)
ไดกิ้นผู้นำความเย็นสบายจากญี่ปุ่นผนึกพันธมิตร ร่วมจัด “งานวิศวกรรมแห่งชาติ 2561” ชูแนวคิด “Engineering for Society” เทคโนโลยีวิศวกรรมเปลี่ยนสังคมสู่สมาร์ทเนชั่น ทุ่มงบเนรมิต ไดกิ้นพาวิลเลี่ยน โชว์นวัตกรรมความเย็นแห่งอนาคต ขานรับนโยบายรัฐปฏิรูปไทยสู่สมาร์ทซิตี้ สมาร์ทเนชั่นอย่างยั่งยืน ระหว่างวันที่ 1-3 พฤศจิกายน 2561 ณ อิมแพค ฟอรั่ม เมืองทองธานี
คุณบัณฑิต ศรีวัลลภานนท์ กรรมการผู้จัดการ บริษัท สยามไดกิ้นเซลส์ จำกัดเปิดเผยว่า ในฐานะที่ไดกิ้นเป็นผู้นำด้านระบบปรับอากาศเพื่อที่อยู่อาศัยและการพาณิชย์ที่คนทั่วโลกไว้วางใจ จึงได้ให้การสนับสนุนการจัดงานวิศวกรรมแห่งชาติ 2561 ซึ่งจัดโดย วิศวกรรมสถานแห่งประเทศไทยในพระบรมราชูปถัมภ์ (วสท.) โดยปีนี้จัดต่อเนื่องเป็นปีที่ 13 ภายใต้แนวคิด Engineering for Society ที่นำเสนอเทคโนโลยีวิศวกรรมที่ยิ่งใหญ่ของไทย สอดคล้องกับนโยบายขับเคลื่อนเศรษฐกิจด้วยปัญญาของภาครัฐ เพื่อยกระดับสังคมไทยสู่สมาร์ทไลฟ์ สมาร์ทซิตี้อย่างยั่งยืน ตลอดจนเป็นเวทีแลกเปลี่ยนที่สำคัญของเครือข่ายวิชาชีพวิศวกรทั้งไทย อาเซียน และนานาชาติกว่า 1,500 คน ถึงเทรนด์เทคโนโลยีนวัตกรรมของโลกที่จะเกิดขึ้นในอนาคต ถือเป็นงานที่รวบรวมผลงานเทคโนโลยีวิศวกรรมที่มากที่สุดและยิ่งใหญ่ที่สุดในภูมิภาคอาเซียน
“งานครั้งนี้ ไดกิ้นได้เนรมิตพื้นที่ขนาด 36 ตร.ม. นำเสนอนวัตกรรมเทคโนโลยีความเย็นแห่งอนาคต ทั้งเครื่องปรับอากาศสำหรับที่พักอาศัย และเชิงพาณิชย์ตอบโจทย์ความต้องการทุกรูปแบบ ทั้งระบบอินโนเวชั่น สุดยอดนวัตกรรมและเทคโนโลยีเชื่อมต่ออุปกรณ์อัจฉริยะ ที่จะช่วยเพิ่มประสิทธิภาพการทำงานและประหยัดพลังงานสูงสุด ภายใต้เทรนด์การเปลี่ยนแปลงของโลก และไลฟ์สไตล์ของคนในอนาคตที่จะเกิดขึ้นอย่างแน่นอน”คุณบัณฑิตกล่าว
นอกจากนี้ภายในงานจะมีการจัดเสวนาถึงเทรนด์ความเปลี่ยนแปลงขององค์ความรู้มาตรฐานวิศวกรรมและเทคโนโลยีวิศวกรรมของโลกกว่า 56 หัวข้อ ตลอดจนการแลกเปลี่ยนทัศนะถึงความเปลี่ยนแปลงไลฟ์สไตล์ของมนุษย์ในโลกอนาคต เปิดเป็นวงเสวนานานาชาติภายใต้หัวข้อเสวนาอีก 72 หัวข้อ เพื่อการพัฒนาเตรียมความพร้อมในการสนับสนุนการขับเคลื่อนวงการวิชาชีพวิศวกรรมของไทยเพื่อขับเคลื่อนประเทศสู่ New S-Curveสอดรับกับนโยบายรัฐที่ต้องการให้ประเทศไทยขับสู่ประเทศรายได้สูงภายในปี 2579
สำหรับงานวิศวกรรมแห่งชาติ 2561 นี้คาดว่าจะมีผู้ประกอบการในแวดวงวิศวกรรมและเทคโนโลยีชั้นนำของโลกร่วมแสดงผลงานกว่า 100 ราย รวมทั้งมีผู้สนใจร่วมงานทั้งไทย อาเซียนและนานาชาติไม่น้อยกว่า 25,000 คน ซึ่งเตรียมพบกับนวัตกรรมความเย็นจากไดกิ้นได้ในงานระหว่างวันที่ 1-3 พฤศจิกายน 2561 ณ อิมแพค ฟอรั่ม เมืองทองธานี
You must be logged in to post a comment Login