- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 24 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“โค้ชก้าง” พอใจผลงาน “ชบาแก้ว U16” หลังเก็บชัยจากเจ้าภาพ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/S__19415043-300x199.jpg)
“โค้ชก้าง” นฤพล แก่นสน เฮดโค้ชฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี พอใจผลงานลูกทีมหลังเอาชนะเจ้าภาพ ในนัดที่สองของศึกฟุตบอลชิงแชมป์เอเชีย รอบคัดเลือก
โดย “ชบาแก้ว U16” โชว์ฟอร์มได้อย่างดุดันอย่างต่อเนื่อง เมื่อเอาชนะเจ้าภาพ ทาจิกิสถานไปอย่างขาดลอย 8-0 ในศึกฟุตบอลหญิงชิงแชมป์เอเชีย รอบคัดเลือก กลุ่ม ซี
ภายหลังจากจบเกม “โค้ชก้าง” นฤพล แก่นสน เฮดโค้ชฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปีกล่าวว่า “รูปเกมในวันนี้ถึงแม้เราจะยิงได้เยอะ แต่เวลาน้องๆ โดนกดดันยังมีจังหวะที่เสียง่ายมากเกินไป ตอนเราซ้อมเราเน้นการต่อบอลจากกองหลังไปกองกลาง แต่กองกลางไปกองหน้ายังมีข้อผิดพลาดให้เห็น ก็ต้องปรับปรุงแก้ไข”
“เกมนี้ถือว่าน้องๆ ทุกคนตั้งใจ ทำเต็มที่ แต่คิดว่าก็ต้องพัฒนาอีกเยอะ ในนัดหน้าจะมีการหมุนเวียนนักเตะแน่นอน เพราะนัดที่ 4 อาจมีน้องเจ็บและมีอาการเหนื่อยล้า ดังนั้นเราต้องหมุนเวียนในนัด 3 อีกอย่างผมอยากเห็นน้องๆ ทุกคนได้ลงสนาม เพราะมาแล้วก็อยากให้พวกเขาเก็บเกี่ยวประสบการณ์ให้มากที่สุด ทุกคนที่มาสำคัญหมด ไม่ใช่เเค่ 11 ตัวจริง”
สำหรับการแข่งขันฟุตบอลหญิงชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 16 ปี รอบคัดเลือก นัดที่สาม ของกลุ่ม ซี ไทย พบกับ หมู่เกาะนอร์เทิร์น มาเรียนา ที่สนามไฮซอร์ สเตเดียม กรุงดูชานเบ ประเทศทาจิกิสถาน ในวันที่ 21 กันยายน 2561 ในเวลา 18.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
You must be logged in to post a comment Login