- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 18 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
“Thai Taste Expo 2018” ชมงานฟรี ที่ศูนย์ประชุมฯ NICE สวนนงนุช
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/20180920taste_2-300x200.jpg)
ดร.สมชาย หาญหิรัญ รัฐมนตรีช่วยว่าการกระทรวงอุตสาหกรรม (คนกลาง) เป็นประธานพิธีเปิดงาน “Thai Taste Expo 2018 : สุดยอดศาสตร์ ศิลป์ แห่งอาหารและสินค้าไทย” โดยได้รับการสนับสนุนจากหน่วยงานพันธมิตรที่ร่วมแรงร่วมใจเพื่อให้เกิดงานนี้ นำโดยนายยงวุฒิ เสาวพฤกษ์ ผู้อำนวยการ สถาบันอาหาร (คนที่ 4 จากขวา) พร้อมด้วย นายภัครธรณ์ เทียนไชย ผู้ว่าราชการจังหวัดชลบุรี (คนที่ 4 จากซ้าย) นางสาวนิสากร จึงเจริญธรรม รองปลัดกระทรวงอุตสาหกรรม (คนที่ 3 จากซ้าย) นายทวีป บุตรโพธิ์ รองอธิบดีกรมการพัฒนาชุมชน (คนที่ 2 จากซ้าย) นายวชิระ แก้วกอ รักษาการผู้อำนวยการกลุ่มงานข้อมูลและสถานการณ์ และผู้อำนวยการฝ่ายประสานเครือข่ายผู้ให้บริการ SME สำนักงานส่งเสริมวิสาหกิจขนาดกลางและขนาดย่อม (คนที่ 3 จากขวา) เรือโทศตวรรษ อนันตกูล รองผู้ว่าราชการจังหวัดระยอง (คนที่ 2 จากขวา) และ พลตำรวจตรีอนันต์ เจริญชาศรี นายกเมืองพัทยา (คนแรกจากขวา) นำทัพอาหารและสินค้าไทยมากมายจากทั่วสารทิศในประเทศไทยมาแสดงและจัดจำหน่ายระหว่างวันนี้จนถึงวันที่ 23 กันยายน 2561 ที่ศูนย์ประชุมและแสดงสินค้าไนซ์ (NICE) สวนนงนุชพัทยา จังหวัดชลบุรี
You must be logged in to post a comment Login