- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 18 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 7 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
อายิโนะโมะโต๊ะ คุกกิ้ง คลับ เปิดครัวต้อนรับผู้ประกอบการร้านอาหาร
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/ayi-300x225.jpg)
บริษัท อายิโนะโมะโต๊ะ (ประเทศไทย) จำกัด เปิดครัว “อายิโนะโมะโต๊ะ คุกกิ้ง คลับ” ต้อนรับผู้ประกอบการร้านอาหาร กว่า 20 ร้านค้า เข้าร่วมกิจกรรม “เคล็ด (ไม่) ลับ มัดใจลูกค้า” เพื่อเรียนรู้เทคนิคและเคล็ดลับการทำเมนู ก๋วยเตี๋ยวเย็นตาโฟและไส้นึ่ง สูตรพิเศษ โดยใช้ผลิตภัณฑ์ รสดี น้ำซุปก๋วยเตี๋ยวเพื่อให้ร้านค้านำไปประยุกต์ใช้และต่อยอดธุรกิจร้านอาหารของตนเองต่อไป กิจกรรมครั้งนี้ได้รับเกียรติจาก ผศ.มาริน สาลี อาจารย์ประจำสาขาวิชาอาหารและโภชนาการ คณะเทคโนโลยีคหกรรมศาสตร์ มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีราชมงคลธัญบุรี ร่วมถ่ายทอดความรู้ตลอดกิจกรรม ทั้งนี้ นอกจากการส่งมอบผลิตภัณฑ์ที่มีคุณภาพแล้ว กลุ่มบริษัทอายิโนะโมะโต๊ะ ยังส่งเสริมการสร้าง “สังคมกินดีมีสุข” ซึ่งสอดคล้องกับนโยบาย “อายิโนะโมะโต๊ะ สร้างคุณค่าร่วมกับสังคม (ASV)” ที่เรายึดมั่นเสมอมา
กิจกรรมจัดขึ้นเมื่อเร็วๆ นี้ ณ ครัวอายิโนะโมะโต๊ะ คุกกิ้ง คลับ ชั้น 15 อาคารศรีอยุธยา กรุงเทพฯ
You must be logged in to post a comment Login