- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 19 hours ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 4 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 5 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 6 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 7 days ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
- ลูกผู้ชายตัวจริงPosted 2 weeks ago
เมอร์เซเดส AMG A35 ขับเคลื่อน 4 ล้อ 301 แรงม้า
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/09/684_7-300x200.jpg)
ถึงเวลาแล้วที่เมอร์เซเดสจะเผยโฉม AMG รุ่นใหม่ ภายใต้รหัส A35 4MATIC ในงานปารีส มอเตอร์ โชว์ ต้นเดือนตุลาคมที่จะถึงนี้
ภายใต้ฝากระโปรงรถของแฮทช์แบ็กตัวใหม่นี้คือเครื่องเทอร์โบชาร์จใหม่ 2.0 ลิตร 4 สูบ ที่อัดได้ถึง 301 แรงม้า แรงบิดสูงสุด 400 นิวตัน-เมตร เชื่อมต่อด้วยเกียร์ 7 สปีด คลัตช์คู่ ขับเคลื่อน 4 ล้อเต็มรูปแบบ ส่งผลให้ความเร็วต้น (0-100 กม./ชม.) ใช้เวลาเพียง 4.7 วินาที และเหยียบสุดๆได้ที่ 250 กิโลเมตรต่อชั่วโมง แม้มีความเร็วและแรงแต่ลูกค้าของเมอร์เซเดสก็มั่นใจได้ในเรื่องของระบบเบรกที่ประกอบด้วยจานเบรกขนาด 13.7 นิ้วทางด้านหน้า และจานเบรกคู่หลังขนาด 14 นิ้ว
นอกจากเครื่องยนต์ใหม่หมดจดแล้ว เมอร์เซเดสได้ใส่สิ่งใหม่ๆให้กับ A35 ไม่น้อยเลย สะดุดตาตั้งแต่กระจังหน้าแต่งด้วยอะลูมิเนียมที่ให้ความรู้สึกทั้งสวยและดุดัน ล้ออัลลอยน้ำหนักเบาขนาด18 นิ้ว
เข้าไปในห้องโดยสารจะสะดุดตาพวงมาลัยแบบ flat-bottle steering wheel หุ้มด้วยไมโครไฟเบอร์ เย็บตะเข็บด้วยด้ายสีแดง จอมอนิเตอร์ที่ควบคุมระบบเอนเตอร์เทนในรถอยู่ในตำแหน่งที่เหมาะสมต่อการใช้งานตามมาตรฐานของ AMG
ทางเมอร์เซเดสเปิดเผยออกมาแล้วว่า A35 4MATIC จะถูกนำมาโชว์ตัวในงานปารีส มอเตอร์ โชว์ วันที่ 2 ตุลาคม (รอบสื่อ) ก่อนที่จะออกวางจำหน่ายในเดือนพฤศจิกายน
You must be logged in to post a comment Login