- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 3 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“ชบาแก้ว” ซ้อมครั้งแรกที่จีน “รัตติกาล” พร้อมใช้เกมสวนใส่ฟินแลนด์
วันที่ 2 ตุลาคม 2561 เวลา 15.00 น. ตามเวลาประเทศไทย ณ สนาม Chongqing Yongchuan Sports Center Stadium ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย ทำการฝึกซ้อมครั้งแรก เพื่อเตรียมพร้อมสำหรับการแข่งขันฟุตบอลรายการ ”CFA International Women’s Tournament 2018″ นัดแรก ที่จะพบกับ ทีมชาติฟินแลนด์
การฝึกซ้อมครั้งนี้ใช้เวลาทั้งสิ้น 2 ชั่วโมง โดยเน้นไปที่การฟื้นฟูร่างกาย,ทบทวนแท็คติก ที่เคยฝึกซ้อมกันมา และปรับตัวกับสภาพอากาศ
หลังจากการฝึกซ้อม รัตติกาล ทองสมบัติ ปีกชบาแก้ว กล่าวว่า”สภาพอากาศที่จีนค่อนข้างเย็นกว่าที่ไทยมาก และก็ยังปรับสภาพอากาศไม่ค่อยได้ เพราะว่ามีฝนตกด้วยค่ะ”
“สำหรับการซ้อมก็คงจะมีการเน้นแท็กติคเพราะเข้าใกล้ช่วงที่จะแข่งขันแล้วค่ะ ส่วนตัวก็ยังไม่เคยเล่นกับฟินแลนด์ เป็นครั้งแรกที่ได้เล่นกับเขา และก็คิดว่าบอลสไตล์ยุโรป เขาตัวใหญ่อยู่แล้ว แล้วคิดว่าเค้าน่าจะเล่นในจุดอ่อนของเราคือเล่นลูกโด่ง เราก็จะปิดจุดอ่อนของเราให้ได้มากที่สุดและจะซ้อมแท็กติคและเทคนิคของโค้ช เพื่อมาสู้เขา โต้กลับคืน”
“เป้าหมายของเราต้องเก็บสามแต้มให้ได้ค่ะ เราเดินทางมาครั้งนี้ มากกว่าการเก็บประสบการณ์ เราอยากจะมีแต้มกลับไปด้วยค่ะ”
ฟุตบอลหญิงทีมชาติไทยจะทำการแข่งขัน ฟุตบอล ”CFA International Women’s Tournament 2018″ พบกับ ทีมชาติฟินแลนด์ ที่สนาม ฉงชิ่ง ย่งชวน สปอร์ต เซ็นเตอร์ ในวันที่ 4 ตุลาคม 2561 เวลา 15.00 น. ตามเวลาประเทศไทย
You must be logged in to post a comment Login