- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 20 hours ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
“ชาวซีพี-ซีพีเอฟจิตอาสา”ร่วมทอดผ้าป่าสามัคคีสมทบทุนการจัดซื้ออุปกรณ์การแพทย์แก่รพ.ท่าสองยาง จ.ตาก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/10/TAK41-300x200.jpg)
พนักงานจิตอาสาของเครือซีพีและบริษัท เจริญโภคภัณอาหาร จำกัด (มหาชน) หรือซีพีเอฟ ร่วมกันทอดผ้าป่าสามัคคี นำเงินบริจาคจำนวน 1,258,274 บาท จากน้ำใจผู้บริหารและเพื่อนพนักงานชาวซีพี-ซีพีเอฟ ทั้งในประเทศและต่างประเทศ มอบแก่โรงพยาบาลท่าสองยาง อำเภอท่าสองยาง จังหวัดตาก เพื่อสมทบทุนจัดซื้ออุปกรณ์การแพทย์ สำหรับอาคารพระราชทาน สมเด็จพระเทพรัตนราชสุดาฯ สยามบรมราชกุมารี ซึ่งโรงพยาบาลแห่งนี้ต้องดูแลช่วยเหลือผู้ป่วยจำนวนมากที่เป็นชนชายขอบที่ด้อยสิทธิ์ ยากไร้ และขาดโอกาส ในการนี้ นายมานพ หนูเทศ ผู้แทน ซีพีเอฟ ร่วมออกบูธผลิตภัณฑ์อาหาร เพื่อมอบเป็นกำลังใจในการทำหน้าที่ดูแลผู้ป่วยแก่บุคลากรของโรงพยาบาล ตลอดจนผู้ป่วยและญาติ
You must be logged in to post a comment Login