วันพุธที่ 17 กรกฎาคม พ.ศ. 2567
ข่าวด่วน
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 5 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
‘สิงห์-แพลนบี’ ขึ้นโพเดียมที่เซี่ยงไฮ ซิ่งมาราธอน เอสไอซี 888 กิโลเมตร
On October 8, 2018
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/10/T04-300x199.jpg)
ภูริต และ ปิติ สองพี่น้องตระกูลภิรมย์ภักดี กับ กันต์ศักดิ์ กุศิริ ช่วยกันพาออดี้ อาร์ 8 แอลเอ็มเอส หมายเลข 59 ของทีมสิงห์-แพลนบี บาย แอบโซลูท ขึ้นโพเดียม การแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ “เอสไอซี 888 เอ็นดูรานซ์” ที่สนามเซี่ยงไฮ้ อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต สาธารณรัฐปรถชาชนจีน เมื่อค่ำวันที่ 7 ต.ค.ที่ผ่านมา
การแข่งขันรถยนต์ทางเรียบ “เอสไอซี 888 เอ็นดูรานซ์” จัดขึ้นเป็นครั้งแรก โดยเป็นรายการอินวิเตชั่นในปฏิ ทินการแข่งขันของออดี้ อาร์ 8 แอลเอ็มเอสคัพ 2018 รายการนี้จะแข่งขันแบบมาราธอน 888 กิโลเมตร บนสนามเซี่ยงไฮ้ อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต สนามความยาว 5.5 กม.ชานเมืองเซี่ยงไฮ้
เอสไอซี 888 เอ็นดูรานซ์ เรซ รายการนี้ทีมแข่งสัญชาติไทยอย่ าง สิงห์-แพลนบี บาย แอบโซลูท เป็นหนึ่งใน 22 คันที่ร่วมแข่งขันด้วย ซึ่งเมื่อครบ 163 รอบ ปรากฏว่าสองพี่น้อง ภูริต และ ปิติ ภิรมย์ภักดี รวมถึง กันตศักดิ์ กุศิริ ช่วยกันขับออดี้ อาร์ 8 แอลเอ็มเอส เข้าเส้นชัยเป็นเป็นอันดั บสามในรุ่นจีที 3 ขึ้นโพเดียมได้สำเร็ จโดยทำเวลาต่อรอบดีที่สุดไว้ที่ 2 นาที 07.301 วินาที
ขณะที่ทีมแอบโซลูท เรซซิง โชว์ผลงานได้อย่างยอดเยี่ยมเข้ าเส้นชัยทั้งอันดับหนึ่งและสอง โดย ออดี้ อาร์ 8 แอลเอ็มเอส หมายเลข 888 ที่ขับโดย มาร์ติน รัมพ์ นักขับจากเอสโตเนีย และสองนักขับชาวจีน หยวน โบ และ เบา จินลอง เข้าเส้นชัยเป็นอันดับหนึ่ งนำหน้า แอบโซลูท เรซซิง หมายเลข 13 ที่ขับโดย แอดเดอลีย์ ไง นักขับจากฮ่องกง และสองนักขับเจ้าถิ่น ซัน จิงซู และ เชง กงฟู 1 นาที 32.953 วินาที
You must be logged in to post a comment Login