- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“มุกข์ลดา” ยอดนักบิดสาวแกร่งหนึ่งเดียวของไทย คัมแบ็กลงบิดศึกสองล้อชิงแชมป์เอเชีย ที่อินโดนีเซีย
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/10/IMG_6209-300x200.jpg)
“มุกข์”มุกข์ลดา สารพืช หมายเลข 44 ยอดนักบิดสาวแกร่งชาวไทยจาก เอ.พี.ฮอนด้า เรซซิ่ง ไทยแลนด์ คัมแบ็กสู่ทีมอีกครั้ง หลังสลัดจากอาการบาดเจ็บ โดยจะกลับมาลงบิดในศึก “เอเชีย โรด เรซซิ่ง แชมเปี้ยนชิพ” สนามรองสุดท้ายของปีนี้ที่ เซนตุล อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต ประเทศอินโดนีเซีย ในสุดสัปดาห์นี้
การแข่งขันจักรยานยนต์ทางเรี
ล่าสุดเมื่อวันพุธที่ 10 ตุลาคมที่ผ่านมา ทัพนักบิดไทยจาก เอ.พี.ฮอนด้า เรซซิ่ง ไทยแลนด์ ได้เดินทางจาก ท่าอากาศยานสุวรรณภูมิสู่
โดยทัพนักบิดไทยจาก เอ.พี.ฮอนด้า เรซซิ่ง ไทยแลนด์ ที่นำโดย “ฟิล์ม” รัฐภาคย์ วิไลโรจน์ ผู้ช่วยผู้ฝึกสอนกลับมาสู่ทีมที่
มุกข์ลดา เปิดเผยภายหลั
“สภาพร่างกายตอนนี้ถือว่าสมบู
“สำหรับการแข่งขันที่ อินโดนีเซีย มุกข์ เองก็ค่อนข้างมีความคุ้นเคยกั
นอกจากนี้ ยังมีการแข่งขันในรุ่น ซูเปอร์สปอร์ต 600 ซี.ซี. ซึ่งนักบิดไทยอย่าง “แชมป์” ภาสวิชญ์ ฐิติวรารักษ์ จะลงทำหน้าที่นักบิดไทยในสุดสั
สำหรับการแข่งขัน เอเชีย โร้ด เรซซิ่ง แชมเปี้ยนชิพ 2018 สนามเซนตุล อินเตอร์เนชั่นแนล เซอร์กิต จะจัดขึ้นระหว่างวันที่ 12-14 ตุลาคม
ติดตามเชียร์และให้กำลังใจนั
You must be logged in to post a comment Login