วันพฤหัสที่ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2567
ข่าวด่วน
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 10 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ปลัดกระทรวงมหาดไทยรับมอบผ้าห่มกันหนาวตามโครงการ “ไทยเบฟ รวมใจต้านภัยหนาว” ปีที่ 19
On October 12, 2018
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/10/thaibave-300x200.jpg)
วันนี้ (12 ต.ค.61) เวลา 14:30 น. ณ ห้องบอลรูม สโมสรราชพฤกษ์ (นอร์ธปาร์ค) ถนนวิภาวดีรังสิต กรุงเทพมหานคร นายฉัตรชัย พรหมเลิศ ปลัดกระทรวงมหาดไทย เป็นประธานรับมอบผ้าห่ม ในพิธีส่งมอบผ้าห่มตามโครงการ “ไทยเบฟ…รวมใจต้านภัยหนาว” ปีที่ 19 โดยมี นายฐาปน สิริวัฒนภักดี กรรมการผู้อำนวยการใหญ่ บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) เป็นประธานฝ่ายส่งมอบ ซึ่งบริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) ได้ร่วมกับกระทรวงมหาดไทย โดย กรมป้องกันและบรรเทาสาธารณภัย ลงสำรวจพื้นที่สำหรับการแจกผ้ าห่มในจังหวัดต่าง ๆ โดยจะดำเนินการมอบผ้าห่มให้แก่ พี่น้องประชาชนผู้ประสบภั ยหนาวในพื้นที่ภาคเหนื อและภาคตะวันออกเฉียงเหนือระหว่ างวันที่ 1 – 26 พฤศจิกายน 2561 จำนวน 15 จังหวัด ได้แก่ จังหวัดนครราชสีมา มหาสารคาม ร้อยเอ็ด นครพนม สกลนคร บึงกาฬ หนองคาย หนองบัวลำภู เพชรบูรณ์ พิษณุโลก สุโขทัย อุตรดิตถ์ แพร่ พะเยา และน่าน รวม 200,000 ผืน
นายฉัตรชัย พรหมเลิศ ปลัดกระทรวงมหาดไทย กล่าวว่า ในนามของกระทรวงมหาดไทยและพี่น้ องประชาชนผู้ประสบภัยหนาว ขอขอบคุณ บริษัท ไทยเบฟเวอเรจ จำกัด (มหาชน) ที่ตระหนักถึงความมุ่งมั่ นและได้ริเริ่มโครงการ “ไทยเบฟ…รวมใจต้านภัยหนาว” นับตั้งแต่ปี 2543 จนถึงปัจจุบันเป็นปีที่ 19 ด้วยการมอบ “ผ้าห่มผืนเขียว” ปีละสองแสนผืน ซึ่งนับถึงปัจจุบันกว่า 3.8 ล้านผืนให้แก่พี่น้องประชาชนผู้ ประสบภัยหนาวในพื้นที่ภาคเหนื อและภาคตะวันออกเฉียงเหนือให้ ได้รับไออุ่นด้วยความจริงใจ ซึ่ง “ผ้าห่มเหล่านี้มิใช่เป็นเพี ยงมูลค่าแต่เป็นความจุนเจือที่ มีอยู่ในสังคม” และความห่วงใยที่มอบให้แก่พี่น้ องประชาชนแสดงให้เห็นถึงความเอื้ ออาทรของคนไทยด้วยกันอย่างยั่ งยืน
You must be logged in to post a comment Login