- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 7 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“พิชัย” รุดเยี่ยม 5 กำปั้นยูธ อลป. มั่นใจซิวมากกว่า 1 เหรียญ
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/10/13124-300x168.jpg)
พิชัย ชุณหวชิร นายกสมาคมกีฬามวยสากลแห่งประเทศไทย บินตรงให้กำลังใจ 5 กำปั้นยูธโอลิมปิก ถึงอาร์เจนติน่า มั่นใจคว้าเหรียญกลับบ้านมากกว่า 1 เหรียญแน่นอน
หลังจาก “บิ๊กบางจาก” พิชัย ชุณหวชิร นายกสมาคมกีฬามวยสากลแห่งประเทศไทย พร้อมด้วย พลตำรวจโท ชัยวัฒน์ โชติมา อุปนายกฯและเลขาธิการสมาคมฯ ได้เดินทางไปให้กำลังใจขุนพลมวยสากลเยาวชนทีมชาติไทย ชุดลุยศึกการแข่งขันกีฬายูธโอลิมปิกเกมส์ ครั้งที่ 3 ณ หมู่บ้านนักกีฬา กรุงบัวโนสไอเรสต์ ประเทศอาร์เจนติน่า โดยจะแข่งขันระหว่างวันที่ 14-19 ตุลาคม 2561
ซึ่งมีกำปั้นไทยเข้าร่วมทั้งสิ้น 5 รุ่น ประกอบด้วย ชาย 3 รุ่น ได้แก่ “เจ้าฉัตร” ศราวุฒิ สุขเทศ รุ่น 52 กก., “เจ้าเดียร์” อธิชัย เพิ่มทรัพย์ รุ่น 60 กก., “เจ้าเกมส์” วีระพล จงจอหอ รุ่น 75กก., หญิง 2 คน ได้แก่ “น้องเนย” พัณพัชรา สมนึก รุ่น 57 กก., “น้องจูน” พรทิพย์ บัวป่า รุ่น 60 กก.
ด้าน นายกพิชัย ได้กล่าวอวยพรกำปั้นไทยว่า “อยากให้นักกีฬาทุกคนตั้งใจชกและตั้งใจฝึกซ้อมกันอย่างเต็มที่ เพื่อที่จะนำความสุขกลับมาให้คนไทย และก็มั่นใจว่า นักกีฬาชุดนี้จะต้องมีเหรียญติดมือกลับบ้านมากกว่า 1 เหรียญแน่นอน ทั้งนี้อยากจะฝากแฟนๆ ชาวไทย ให้คอยส่งกำลังใจเชียร์ทีมชุดนี้ด้วย”
ทั้งนี้การจับสลากประกบคู่การแข่งขัน จะมีขึ้นในวันที่ 13 ตุลาคมนี้ เวลา 14.00 น. ตามเวลาท้องถิ่น (ตรงกับเวลา 24.00 น. คืนวันที่ 13 ตามเวลาประเทศไทย)
You must be logged in to post a comment Login