- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 10 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
สถ.จัดพิธีบำเพ็ญกุศลครบรอบ2ปีวันคล้ายวันสวรรคต ร.9
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/10/128-300x200.jpg)
เมื่อวันที่ 13 ตุลาคม 2561 เวลา 06.30 น. นายสุทธิพงษ์ จุลเจริญ อธิบดีกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น พร้อมด้วย ดร.วันดี กุญชรยาคง จุลเจริญ ประธานชมรมแม่บ้านกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น และประธานสภาสตรีแห่งชาติในพระบรมราชินูปถัมภ์ นำคณะกรรมการสภาสมาคมสตรีแห่งชาติ คณะผู้บริหาร ข้าราชการกรมส่งเสริมการปกครองท้องถิ่น ร่วมพิธีบำเพ็ญกุศลครบรอบ 2 ปี วันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร ตักบาตรพระสงฆ์ และถวายภัตตาหารเช้าแด่พระสงฆ์จำนวน 60 รูป โดยได้นำหนังสือพระมหากษัตริย์ยอดกตัญญู ซึ่งประธานสภาสตรีแห่งชาติ ฯ ได้บริจาคค่าจัดพิมพ์ผ่านมูลนิธิร่วมจิตต์น้อมเกล้าฯ มาถวายสมเด็จพระสังฆราช จำนวน 2,000เล่ม เพื่อทรงประทานแด่ผู้มาร่วมพิธีของวัดราชบพิธทุกคนทั้งภาคเช้าและเย็น ณ พระอุโบสถ วัดราชบพิธสถิตมหาสีมารามราชวรวิหาร
You must be logged in to post a comment Login