- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 8 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
ธีรศิลป์ ฝากถึงแข้งช้างศึก ซูซูกิคัพ “ผมอยากให้ทุกคนเชื่อมั่นในตัวเอง”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/10/129.jpg)
กองหน้าวัย 30 ปี ฝากข้อความถึงแข้ง ช้างศึก ที่หลังจากนี้ มีโปรแกรมเตรียมเก็บตัวลุย เอเอฟเอฟ ซูซูกิคัพ
ธีรศิลป์ แดงดา กองหน้าทีมชาติไทย ฝากข้อความถึงแข้ง ช้างศึก ที่หลังจากนี้ มีโปรแกรมเตรียมเก็บตัว เพื่อทำการแข่งขัน เอเอฟเอฟ ซูซูกิคัพ 2018 ซึ่งจะมีขึ้นระหว่างวันที่ 8 พฤศจิกายน – 15 ธันวาคมนี้
กองหน้าจากซานเฟรชเช ฮิโรชิมา ที่ยืมตัวมาจากเอสซีจี เมืองทอง ยูไนเต็ด เพิ่งมาร่วมเล่นแมตช์อำลาทีมชาติของ สินทวีชัย หทัยรัตนกุล ที่เปิดบ้านชนะ ตรินิแดด แอนด์ โตเบโก 1-0 ขณะที่ เอเอฟเอฟ ซูซูกิคัพ เจ้าตัวจะไม่มีส่วนร่วมกับทีม เนื่องจากไม่อยู่ในปฏิทินฟีฟ่าเดย์
“สำหรับกองหน้า จริงๆ ผมว่ามีหลายคนที่เล่นได้ แต่เราก็ต้องให้เวลา และให้โอกาสด้วย เพราะมันไม่มีใครเล่นได้ดีในช่วงแรกๆ หรือตอนที่โอกาสไม่เพียงพอ”
“ดังนั้นต้องให้เวลาปรับสปีด ปรับระดับของฟุตบอลขึ้นมา ผมเชื่อว่า ประเทศไทยไม่เคยขาดศูนย์หน้าดีๆ ก็หวังว่าจะมีน้องๆ ขึ้นมาแทน ขึ้นมาเป็นความหวังใหม่ในอนาคตข้างหน้า”
“ขณะเดียวกันสิ่งสำคัญที่สุด ผมอยากให้น้องๆ ชุดนี้ที่ไปเล่น เชื่อมั่นในตัวเอง ผมเชื่อว่าทุกคนทดแทนกันได้ และเหนือสิ่งอื่นใด ผมอยากให้ทุกคนพยายามร่วมกันทำงานหนัก ผมเชื่อว่า หัวใจของฟุตบอล ทีมเวิร์คเป็นเรื่องสำคัญที่สุด”
“ระหว่างนี้ส่วนตัวผม รวมถึงแฟนบอล ก็จะคอยเป็นกำลังใจให้แน่นอน” ธีรศิลป์ ปิดท้าย
สำหรับ ทีมชาติไทย จะเริ่มเก็บตัวเพื่อลุย เอเอฟเอฟ ซูซูกิคัพ ในวันที่ 23 ตุลาคม 2561 ก่อนประเดิมนัดแรก ด้วยการเปิดบ้านพบกับ ทีมชาติติมอร์ เลสเต วันที่ 9 พฤศจิกายน 2561
You must be logged in to post a comment Login