- เสียเพราะรักPosted 2 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
เคทีซีเปิดตัวพ็อกเก็ตบุ๊ค “KTC Cultural Dining Experience”
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/10/ktc12-300x200.jpg)
นางประณยา นิถานานนท์ ผู้อำนวยการ – ธุรกิจบัตรเครดิต “เคทีซี” หรือ บริษัท บัตรกรุงไทย จำกัด (มหาชน) เปิดตัวพ็อกเก็ตบุ๊ค “KTC Cultural Dining Experience” หนังสือที่รวบรวมและคัดสรรร้านอาหารระดับพรีเมียม และร้านอาหารที่ได้รับรางวัลจากมิชลินไกด์ 2018 รวมทั้งสิทธิประโยชน์เพื่อสมาชิกบัตรเครดิตเคทีซีโดยเฉพาะ เพียงใช้จ่ายผ่าน บัตรฯ รับส่วนลดสูงสุด 20% และเมนูพิเศษ ตั้งแต่วันที่ 1 ตุลาคม 2561 – 31 มีนาคม 2562
หนังสือ “KTC Cultural Dining Experience” จัดทำขึ้นภายใต้แนวคิดที่ว่าอาหารเป็นสัญลักษณ์แห่งความอุดมสมบูรณ์ของเชื้อชาติ ศาสนา และวัฒนธรรม บอกเล่าและสะท้อนความเป็นชาติได้ดีกว่าคำอธิบายใดๆ พ็อกเก็ต
บุ๊คเล่มนี้ให้ทั้งความสนุกและเพลิดเพลินไปกับเรื่องราวเนื้อแท้ของอาหารจากวัฒนธรรมที่แตกต่างทั้งจากโลกฝั่งตะวันตกและตะวันออก อาทิ ร้านเพสท์ แบงคอก (Paste Bangkok) / ร้านเสน่จันทน์ / ร้านคั่วกลิ้งผักสด / ร้านอัพสแตร์ส แอท มิคเคลเลอร์ แบงคอก(Upstair at Mikkeller Bangkok) / ร้านเล็นซี่ ทัสคัน คิทเช่น (Lenzi Tuscan Kitchen) / ร้านมอซซา บาย โคคอต (Mozza by Cocotte) / ร้านซูชิ อิชิซู (Sushi Ichizu) / ร้านริวนาเบะ (Ryunabe Bangkok) และร้านซิน เทียน ตี้ (Xinn Tien Di)
พ็อคเก็ตบุ๊ค “KTC Cultural Dining Experience” จัดพิมพ์ครั้งแรกจำนวน 5,000 เล่ม สำหรับสมาชิกบัตรเครดิตเคทีซี วีซ่า อินฟินิท / เคทีซี – เคทีบี พรีเชียส วีซ่า อินฟินิท และเคทีซี เอ็กซ์ วีซ่า ซิกเนเจอร์ ที่มียอดใช้จ่ายสูงสุด (Top Spender) ในรอบปีที่ผ่านมาโดยสมาชิกและผู้ที่สนใจสามารถดาวน์โหลดเป็นอีบุ๊คฟรีได้ที่ www.ktc.co.th/ktcculturaldiningexperience
You must be logged in to post a comment Login