- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 22 hours ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 2 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 5 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 6 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 7 days ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
- สื่อต้องเสนอข่าวสร้างสรรค์Posted 2 weeks ago
“บ้านวังน้ำดำ” ชุมชนท่องเที่ยว OTOP นวัตวิถี จังหวัดชลบุรี
บ้านวังน้ำดำ หมู่ 4 ต.หนองบอนแดง อ.บ้านบึง จ.ชลบุรี มีแหล่งท่องเที่ยวแนววิถีธรรมชาติและเกษตรทฤษฎีใหม่ ที่เราสามารถไปร่วมทำกิจกรรมกับชุมชนได้ไม่ว่าจะเป็นปลูกผักสลัด ด้วยตนเองในกระถางสุดพิเศษ กิจกรรมนี้เราสามารถนำกลับบ้านได้ด้วยมีกิจกรรม ชั่งให้ดี ชั่งให้โดน ใครมือดีเผลอๆอาจจะได้ผักไปกินฟรี ไปเลยยย และ กิจกรรม โยนข้าว อีกด้วยแหม่ๆ อย่าลืมไปลิ้มลองเมี่ยงคำชาววัง(น้ำดำ) ของดีชุมชน และ เรียนรู้ลักษณะควายสวยงามและควายมงคลอีกด้วย นอกจากนี้ยังสามารถเดินชมสวนเกษตรทฤษฎีใหม่ ป่า 3 อย่าง ประโยชน์ 4 อย่าง ได้อีกด้วยและใครที่สนใจ อยากที่จะกินเมี่ยง เลี้ยงควาย สไตล์พอเพียง …บ้านวังน้ำดำ ขอเป็นทางเลือกใหม่ ในแบบฉบับการท่องเที่ยวเชิงสร้างสรรค์ไว้เป็นอีกหนึ่งทางที่คูลสุดๆ ไปเลย#OTOPนวัตวิถีชลบุรี#บ้านวังน้ำดำ
ติดตามได้ทาง Facebook page: พัฒนาชุมชนจังหวัด ชลบุรีInstagram: ChonburiOTOPVillage
You must be logged in to post a comment Login