- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 11 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 1 day ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
อนุภา ตั้งเป้าชนะอินเดีย ส่งท้ายชิงแชมป์เอเชีย รอบคัดเลือก
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/10/S__23339027-300x200.jpg)
“ฟ้า” อนุภา น้อยเหนื่อย กองหน้า”ชบาแก้วU19″ เผยว่าทีมมีความมั่นใจมากขึ้นหลังเอาชนะมาได้ 2 นัดติด พร้อมทั้งยืนยันว่าจะเล่นให้เต็มที่หวังคว้า 3 แต้มส่งท้ายให้ได้ในวันพรุ่งนี้
วันที่ 27 ตุลาคม 2561 เวลา 16.00 น. อรุณ ตุลย์วัฒนางกูร หัวหน้าผู้ฝึกสอนทีมชาติไทยหญิง U19 นำลูกทีมลงสนามฝึกซ้อม ก่อนลงแข่งขันฟุตบอลหญิงชิงแชมป์เอเชีย รอบคัดเลือก นัดสุดท้าย พบกับ ทีมชาติอินเดีย
โดยการซ้อมในวันนี้เน้นไปที่ การรับส่งบอล, การยืดกล้ามเนื้อ และการเซ็ตรูปเกม ใช้เวลา 1 ชั่วโมง 30 นาที จึงแล้วเสร็จ
ภายหลังซ้อมเสร็จ อนุภา น้อยเหนื่อย กองหน้าชบาแก้ว U19 กล่าวว่า “เมื่อวานนี้ก็รู้สึกดีใจที่ทำประตูได้เยอะ รู้สึกภูมิใจและต้องขอบคุณพี่ๆในทีม ที่ช่วยทำให้เรามีจังหวะในการทำประตู หากนัดหน้ามีโอกาสได้ลงอีก ก็จะทำให้เต็มที่”
“พรุ่งนี้มั่นใจ เพราะว่าตอนนี้ทีมพร้อม 100% เราได้รู้ข้อบกพร่อง และโค้ชก็ปรับและแก้ไขจากเกมที่ผ่านมา หลังจากที่ชนะมา 2 นัด ก็ทำให้ในทีมมีความมั่นใจมากขึ้น คิดว่าการเจออินเดียเราสามารถเอาชนะได้ แต่สิ่งหนึ่งที่พวกเราต้องมีตลอดเวลา คือสติ เราจะประมาทคู่ต่อสู้ไม่ได้”
“ฝากถึงแฟนบอลชาวไทยนะคะ พรุ่งนี้เราลงสนามนัดสุดท้ายพบกับทีมชาติอินเดีย อยากให้มาเชียร์กันเยอะๆ แล้วเจอกัน 19.30 น. ที่สนามชลบุรี สเตเดี้ยม”
สำหรับนักฟุตบอลหญิงทีมชาติไทย รุ่นอายุไม่เกิน 19 ปีจะลงสนาม พบกับ ทีมชาติอินเดีย ในวันพรุ่งนี้ เวลา 19.30 น. สนาม ชลบุรี สเตเดี้ยม ถ่ายทอดสดทาง https://mycujoo.tv/video/fa-thailand?id=27797
You must be logged in to post a comment Login