- เสียเพราะรักPosted 4 hours ago
- ตำรวจไทยโชว์ฝีมือPosted 1 day ago
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 2 days ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 3 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 4 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 1 week ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 1 week ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 2 weeks ago
“วาโก้โบว์ชมพู สู้มะเร็งเต้านม” ร่วมส่งต่อกำลังใจ ให้ผู้ป่วยมะเร็งเต้านมยากไร้
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/10/v-300x188.jpg)
มร.โนโซมุ โอซึกะ (กลาง) กรรมการรองผู้จัดการ น.ส.การุณี สุหร่าย(ที่ 4 จากซ้าย) กรรมการ บริษัท ไทยวาโก้ จำกัด (มหาชน) พร้อมคณะผู้บริหารและพนักงานจิตอาสา ร่วมกิจกรรมหมวกสวยใจสวย หนึ่งในกิจกรรมภายใต้โครงการ วาโก้โบว์ชมพู สู้มะเร็งเต้านม การประดับตกแต่งหมวกคลุมศีรษะ เพื่อผู้ป่วยมะเร็งเต้านมที่ผ่านการทำเคมีบำบัด รวม 3,350 ใบ พร้อมสมทบทุนบริจาคชุดชั้นในบาลานซิ่งบรา (Balancing Bra) และเต้านมเทียมจำนวน 1,200 ชุด รวมมูลค่า 2,530,000 บาท ให้กับผู้ป่วยมะเร็งเต้านมยากไร้ ที่อยู่ในความดูแลของสถาบันมะเร็งแห่งชาติและโรงพยาบาลมะเร็งภูมิภาคอีก 7 แห่ง เพื่อส่งต่อความปรารถนาดี และเป็นกำลังใจให้ผู้ป่วยทุกคนสามารถใช้ชีวิตต่อไปในสังคมได้อย่างเข้มแข็งอีกทั้งเดือนตุลาคมของทุกปี ทั่วทั้งโลกจะร่วมกันรณรงค์ต่อต้านมะเร็งเต้านม วาโก้จึงขอเป็นส่วนหนึ่งในการร่วมรณรงค์ให้ผู้หญิงไทยตื่นตัวให้ตระหนักถึงความสำคัญต่อสุขภาพเต้านมของตนเอง โดยกิจกรรมจัดขึ้น ณ ห้องเอ็กซิบิชั่น ชั้น 3 บริษัท ไทยวาโก้ จำกัด (มหาชน) พระราม 3 กรุงเทพฯ เมื่อเร็วๆ นี้
You must be logged in to post a comment Login