วันพฤหัสที่ 18 กรกฎาคม พ.ศ. 2567
ข่าวด่วน
- สามัคคีปรองดองกันให้ดีPosted 14 hours ago
- ต้องมีก้างขวางคอไว้บ้างPosted 2 days ago
- ส.ว.ต้องสร้างผลงานเชิดชูองค์กรPosted 3 days ago
- รอความจริงเปิดเผยPosted 6 days ago
- ไม่ประมาท โอกาสรอดมีเยอะPosted 7 days ago
- ล้างบางพระทาสยานรกPosted 1 week ago
- ยิ่งดิ้น ยิ่งจมPosted 1 week ago
- ไม่มีอะไรแน่นอนPosted 1 week ago
- ต้องเรียนวิชาป้องกันตัวเองPosted 2 weeks ago
- ยิ่งเรียน ยิ่งโง่ ยิ่งโต ยิ่งเซ่อPosted 2 weeks ago
“มนัญชญา” คว้าแชมป์คู่ เทนนิสเยาวชนไอทีเอฟ เกรด 2 ที่ฮ่องกง
On November 3, 2018
![](https://www.lokwannee.com/web2013/wp-content/uploads/2018/11/R02-300x211.jpg)
การแข่งขันเทนนิสเยาวชนนานาชาติ รายการ “ฮ่องกง โอเพ่น ไอทีเอฟ จูเนียร์ เทนนิส แชมเปี้ยนชิพ 2018 เกรด2” ที่สนามเทนนิสวิคตอเรีย ปาร์ค ประเทศฮ่องกง เมื่อวันที่ 2 พ.ย.ที่ผ่านมา รอบชิงชนะเลิศ ประเภทหญิงคู่ “ไหม” มนัญชญา สว่างแก้ว นักเทนนิสเยาวชนไทย วัย 16 ปี จับคู่กับ อันด์เยล่า สครอบอนย่า วัย 17 ปี จากเซอร์เบีย เป็นคู่มือวางอันดับ 2 ของรายการ พบกับคู่ของ หวัง เจียฉี จากจีน และ ชาง ถิง เพ่ย จากไต้หวัน เป็นคู่มือวาง 4 ของรายการ โดยผลการแข่งขันเป็น มนัญชญา กับเพื่อนนักหวดจากเซอร์เบีย ที่เป็นฝ่ายเล่นเข้าขากันได้ดี กว่าเอาชนะไป 2-0 เซต ด้วยสกอร์ 6-3 และ 6-2 ทำให้ มนัญชญา กับคู่หูดาวรุ่งเซอร์เบียคว้ าแชมป์ไปครองได้สำเร็จ
ส่วนประเภทหญิงเดี่ยว รอบรองชนะเลิศ “ไหม” มนัญชญา มืออันดับ 29 เยาวชนโลก มือวางอันดับ 4 ของรายการ ปราชัยให้กับ โคดี้ หว่อง หง อี้ นักเทนนิสฮ่องกง มือวางอันดับ 2 ของรายการ ไป 1-2 เซตด้วยสกอร์ 6-2, 3-6 และ 4-6
You must be logged in to post a comment Login